Hôm nay mình lập topic này là muốn chia sẻ với mọi người cách chăm sóc da từ thiên nhiên của mình, mình đã thực hiện và kết quả thật đáng ngạc nhiên, bởi vì trước đây da mình rất xấu ( sần, mun dưới da, đầu đen, trứng cá, mụn bọc nhưng ít, da xỉn màu nữa chứ), đã vậy khi sinh xong tập 2 da mình càng xuống cấp kinh khủng, tới lúc đó mình phát hoảng và tìm mọi cách để ngăn chặn tình trạng này.

Lập topic đối với mình thật sự rất khó khăn vì mỗi ngày phải chăm sóc 2 baby ( 2 tuổi và 3 tháng ), nội trợ, chăm sóc nhà cửa, quản lý internet, công việc đòi hỏi phải thức rất khuya (tận 1h sáng) và đặc biệt là da mình phải chịu 1 lượng khói thuốc khá lớn từ khách hàng thì làm sao mà da đẹp được. Không biết các mẹ thấy sao chứ mình thì thấy đuối quá. Nhưng may mắn thay mình đã tìm được bí kiếp dưỡng da vô cùng hiệu quả.

(Mặt mộc nhá, nói không với 360 độ. Da mình có khá nhiều các nốt ruồi đáng ghét và 1 cái sẹo trên má vì tai nạn nghề nghiệp, hihi..)

Mặc dù 2 đứa con, công việc tuy hơi mệt nhưng mình xem việc chăm sóc da, tóc là niềm vui mỗi ngày của mình, bởi vì bước qua tuổi 25 mình rất rất sợ già, hic hic... Mình không dài dòng nữa, share bí quyết đây.

Đây là toàn bộ bí quyết của mình ( 100% thiên nhiên nha, từ son môi,tẩy trang cho tới xông hơi luôn)

Có vẻ khá nhiều nhưng mình xài có mấy thứ ak, tại ham hố quá, thấy da có cải thiện nên sưu tầm đủ thứ

Sản phẩm của mình gồm có:

Tẩy trang: dầu dừa, dầu castor, shea butter..

Làm sạch da: yến mạch và black soap mình thay phiên nhau.

Toner cho da mụn: nước cây phỉ + chiết xuất hoa nhung tuyết.

Toner dưỡng da: dịch ốc sên + gel nha đam và chiết xuất cam thảo.

Tẩy da chết: yến mạch, mật ong, tinh dầu, sữa tươi hoăc sữa chua.

Serum đặc trị: gồm dầu nền và 1 số tinh dầu

Masage mặt: shea butter, dầu nền và tinh dầu

Mặt nạ dưỡng và hút bụi bẩn, độc tố (hàng tuần), cái này mình đầu tư hơi nhiều nè: đất sét Ghasshol clay, cam thảo, trà xanh, bột sữa dê, yến mạch, đậu đỏ, trứng, mật ong...

Ngoài ra mình còn 1 số tinh dầu hổ trợ cho việc đắp mặt và bổ sung vào thành phần dưỡng da trên để chống lại mụn, nhăn da và giúp da luôn căng min như: Carrot seed, tea tree, lavender, frankin, chiết xuất cam thảo, chiết xuất hoa nhung tuyết, vit e, c...

xông hơi: trà xanh

Dưỡng môi: dầu hạt lưu.

Dưỡng mi: dầu castor và vit e

Nếu các mẹ ủng hộ thì mình sẽ phân tích rõ ràng từng bước cho bài sau nha.

Chúc các mẹ buổi chiều tốt lành!