Chuyện là thế này. Lúc trước da mặt em ko có vấn đề gì ngoài tuổi dậy thì mọc mụn nhỏ nhỏ. Em thì muốn đẹp thôi chả muốn xấu đâu. Thế là em nghe nhiều người bảo xài kem ENCC đẹp lắm các bạn ạ. Em thì cũng ham rẻ và cũng ham đẹp. Vừa túi tiền thì xài thôi. Thế là em xài gần như 2 năm trôi qua cho đến thời gian e thấy xuất hiện những mạch máu vs mụn ẩn dưới da thì em bắt đầu tìm hiểu. Tìm càng sâu thì hiểu càng rộng. Mà nhà em thì em vs chị đều dùng kem ENCC cả. Công nhận xài lên mặt baby dễ sợ, trắng hồng ko tỳ vết. Em thấy da mình như mỏng đi thì e ngưng kem. Sau đó hậu quả của em là da cảm thấ khô và nứt ra, mụn thì nổi nhiều hơn, đau nữa. Cảm giâc như da mặt muốn dục đi các bạn à. Em buồn ko thể tả. Em bắt đầu kiêng kem và mua mặt nạ bột yến mạch về đắp. Thời gian đó em chịu xấu, chịu đau. Nhưng nỗi lo của em là mụn lên và da mỏng đi raat nhiều kèm theo đó là những vết thâm của mụn lên và nổi mẩn đỏ. E quyết định đi học chuyên sâu về da. Thì ở đó mọi người dạy rất nhiều cách. Em phải chọn lọc dữ lắm thì mới hết như bây h các bạn à. À quên kể thêm trong tg mình cai nghiện kem thì mình bị tai nạn té rách mặt phải may 14 mũi ngay ngang mặt lun nhìn rất kinh. Nhưng khi mình học xong thì mình trải nghiêm những gì mình học thì mặt bây h phải nói là láng o luôn rồi hihiii. Ko có gì là ko thể và mình xài đc thì bỏ đc các mẹ à. Bây h e ra đg chỉ cần xịt khoáng xong là đi tug tăng. Tối ngủ chỉ thoa vitamin c của hãng It's Skin thôi. Nhưng các bạn nhớ tìm hiểu kỹ nơi nào bán sp uy tín hãy mua nhé. Vì bây h hàng Việt Nam! giả rất nhiều. Đừng xài theo phong trào hay pr quảng cáo nhiều nhé. Chúc các bạn thành công và có làn da đẹp như mình hihiiii