Chào các bạn, mình thấy có lẽ mụn là một nỗi bất hạnh cho bất kì bạn gái nào, kể cả mình, nhớ lại khoảng thời gian khủng hoảng.

Mẹ mình thì trách mình: "Mẹ sinh con ra đâu thua kém gì bạn bè, sao con ko tự chăm sóc bản thân", còn bạn bè thân đã ngồi 1 buổi chỉ để bảo mình:" mày lo trị mụn và thâm đi, mày để vầy nhìn sao dc, tao khuyên thật lòng"

Ám ảnh lắm, da đen, mụn thâm nát cái mặt, khỏi phải nói hình chụp toàn 360 tút lại dữ lắm luôn mới dám đăng fb.....

Sau khi qua rất nhiều mỹ phẩm, đắt có rẻ có, kiểu sữa non trà xanh đủ hết....mình rút ra dc 2 điều quan trọng

Sau đây là kinh nghiệm của mình:

1. Ngoài da:

Tẩy trang : Da lúc nào cũng dc vệ sinh, cho nên, tẩy trang là thứ không thể thiếu vào mỗi tối trc bước sữa rửa mặt, các bạn đừng bảo ko makeup thì ko cần nhé, mình đã sai lầm đến cách đây 2 tháng vì nghĩ sữa rửa mặt là đủ cho 1 ngày bụi bẩn....

Sữa rửa mặt: nên dùng loại nào có thể dưỡng cho da, nhẹ nhàng thôi để cân bằng lại với tẩy trang

Nước hoa hồng : mình thấy trong quá trình nào cũng có ( dưỡng da và makeup ) nên các bạn nên có luôn.

***** Nhiêu đó là đủ rồi cũng dc, bạn có thể dùng thêm kem dưỡng, tùy vào loại da và khả năng kinh tế, nhưng hãy cố gắng chọn loại có uy tín nhé

2. Ăn uống

Uống nhiều nước là điều quan trọng tuy nhiên mình ko làm dc ( hichic)

Ăn ít tinh bột và đường, đó là điều mình làm dc, nhưng mình ăn có dầu và mỡ ( do ngày trc thực hiện chế độ Lowcarb )

************Hết rồi************

Đơn giản quá phải không các bạn, nhưng đó là tất cả bí quyết của mình.....Da mình hiện giờ dc nhận xét là khỏe mạnh hồng hào và tone sáng lên hẳn so với ngày xưa, nhất là ko còn mụn....

1 lời khuyên nhỏ nữa là hãy kiên trì chút nhé, con gái nghe quảng cáo kem gia truyền này nọ hết mụn nhanh da trắng như hot girl ai mà ko ham, nhưng mình ko tin đâu, nếu có sản phẩm thần thánh vậy thì mấy cty mỹ phẩm lớn phá sản quá....hihi

Còn bạn nào phải thường make up, nên cố gắng chịu chi loại kem dưỡng tốt 1 chút, và tẩy trang kĩ, ngoài ra đồ make up cũng nên an toàn luôn, hihi....

Chúc các bạn thành công

Đây là hình mình chụp ko make up ( chỉ có chút son lên hình cho tươi) và bằng camera sau 15mp của dt không qua chỉnh sửa gì, mình post lên không phải khoe vì da mình chắc chắn không phải là đẹp, mình chỉ hy vọng có thể cổ vũ tinh thần các bạn trong công cuộc trị mụn.....cố gắng kiên trì, từ da cực kì xấu mình đã có bước tiến như thế này....