Hồi trước khi chưa bị mụn , mặt mình 1 tháng chỉ có vài ba cái mụn mọc thôi . Nhưng từ khi mình đi làm bia bọt nhiều ...... và từ đó tới giờ đã 1 năm rưỡi khuôn mặt mình lúc nào cũng mụn và mụn , ngủ dậy là có thêm 3 hay 4 cái mụnì nữa mọc lên . Cái cũ chưa lành chưa hết thâm , cái mới đã trổ lên .... thử tưởng tượng mặt mình đi .... như con quái thú í . Đầu tiên bị mụn mình xài chai sữa nước gì đó của Anes , cái này chỉ ngăn cho mụn bớt lên thôi chứ ko diệt hết mụn . Xức hoài mấy tháng ko cải thiện đành đi da liễu , bác sĩ cho thuốc thoa và uống .... hết mụn ..... mừng hết lớn nhưng nữa tháng sau bị lại . Lếch dép đi tiếp .... cũng cho uống kháng sinh cũng đỡ và bị mụn lại . Và cuối cùng mò vô webtretho tham khảo xem còn cách gì hay không .... cũng tùm lum thứ , chả biết mò đâu . Cuối cùng có con nhỏ bạn học chung cao đẳng bây giờ cũng đi làm ở xa , lên facebôk tâm sự với nó là " tao bị mụn y chang mày rồi " , hi hi .... chém gió vậy thôi chứ cũng mụn nhưng bạn mình mụn nặng hơn ..... mụn mủ đầy mặt , nhìn thấy tội dùm nó . Nó chia sẽ nó dùng rượu thuốc đỡ hẳn . Nghe tới đó mắt sáng rỡ lên ..... mình biết mụn của nó thuộc loại quá nặng mà có thứ chữa hết thì mụn mình nhằm nhò gì . Thế là hỏi ....... mà con mẹ đó chỉ biết xức chứ ko nhớ , đang đi công tác nó ko đem theo nên ko nhớ , nó chỉ nói là rượu thuốc , nó bảo chừng nào về nó đọc tên cho đi mua . Mình lại mò vô webtretho xem có ai bàn tán gì về rượu thuốc ko .... thấy hợp cũng thương đối , thế là xách đít đi mua . Cảm nhận là tồi tề vô đối luôn ..... xức lên là 5 ngày sau ôi thôi .... lần đầu tiên trong đời mình soi gương mà phải khóc vật vã như thế . Mụn mủ đầy mặt , nó nhức đến nổi rửa mặt chạm tay vô là đau mún rụng rốn luôn . Đọc hướng dẫn của chai rượu thuốc thì nó nói đó là hiện tượng bình thường để tống mụn ra khỏi cơ thể ....... Ngồi tru tréo cái bà bán hàng 1 hồi . Người ta đã mụn mà xức lên mụn như giặc . Trong lúc thê thảm thì nhận được tin nhắn của nhỏ bạn , thì ra con mẹ xức BẠCH HOA HÔNG , thế mà nó nói rượu thuốc làm mình đi mua cái chai người ta chặt rễ ra ngâm với rượu . Bây giờ thì chỉ có nước " liều ăn nhiều " thôi , còn gì để mất nữa đâu . Ra mua về xức thấy nó cam kết sẽ hết mụn 97% , nếu ko thì hoàn tiền . Thấy cũng yên tâm hơn cái chai rượu thuốc kia , xức thì mụn đỡ hẳn ko mọc mụn mủ nữa , mấy cái thâm cũng hết nhanh nhưng có điều nó lại mọc mụn bọc âm da , mụn to nhưng chỉ mọc vài cái , đỡ hơn mọc cải chục mụn mủ . Mụn này thì mình cũng nặn , chứ để dưới da nó cứng rồi âm dưới đó luôn ko lên thì khổ . Mụn này mình ko lấy ngón tay nặn như mụn mủ mà mình bóp nhẹ , cứ từ từ bóp là nó xịt ra ( mụn và máu trộn chung đó ) . Ai cũng bảo đừng nên nặn mụn nhưng vì khi xức rượu thuốc nó mọc lên nhức quá nhức mình đành nặn ra cho bớt nhức , nếu ko nặn thì lúc mình rửa mặt hay nằm đè lên mụn nó tự vỡ cũng lây tùm lum vi khuẩn ra thôi . Bây giờ thỉ khỏe re . Lúc xức rượu thuốc thì da khô mún cháy luôn nhưng xức BẠCH HOA HỒNG thì cũng khô nhưng khô nhẹ và không đỏ như rượu thuốc nữa . Sau 1 tháng da mặt ko phải nói là hết mụn nhưng y chang nó quảng cáo 97% hết mụn . Chỉ mọc thêm vài cái mụn mủ nhỏ xíu xiu ah . Thế là ổn rồi , nhiêu đó đủ mừng rồi , ham hố chi cho nhiều . Và giờ mình dưỡng cái sâm linh chi phục hồi da của nó ..... hé hé hé , phải nói da trắng hồng hết ý . Sáng lấy dưỡng trộn với ít nước đắp lên mặt khoảng 15 phút rồi rửa , tối bôi nhẹ BẠCH HOA HỒNG vô mấy cái mụn đang mọc và xung quanh mụn để ngăn ngừa nó lây ra . OK con dê luôn . Bnạ hãy thử theo cách của tôi . Tôi hết mụn như thế đó . Không hề quảng cáo cho BẠCH HOA HỒNG nhen , chỉ nêu quan điểm ý kiến của tôi cho mọi người tham khảo nhưng tôi chắc chắn sẽ hết vì tôi chuột bạch rồi và nhỏ bạn mụn nặng hơn tôi cũng hết . Tôi đang vui vì hơn 1 năm rưỡi nay tôi luôn mang cái mặt mụn đầy tự kỉ như con khỉ ra ngoài đường , chia sẻ cho bà con biết . Chứ là con gái mà mặt mụn thì hết đẹp rồi . Bây giờ da dẻ đắp dưỡng của nó thơm mà hồng ra , có điều mới xức có 3 ngày ah , rờ lên thì thấy da chưa mịn nhưng nhìn vào thì đẹp rồi . :D:D:D