Dạo gần đây, trong quá trình tư vấn cho mọi người, em nhận thấy một điều là ....kiến thức về skincare của nhiều mẹ còn mơ hồ quá.

Trong 1 ngày mà không biết bao nhiêu khách hàng than khóc về tình trạng da sau khi dùng kem trộn . Từ các bé teen, cho đến các mẹ bầu, đều dính. Kem trộn có vẻ không tha bất cứ ai thích đẹp cấp tốc.

Các mẹ ạ, cây đủ nắng mới nở hoa. Trái đủ ngày mới nở. Các mẹ thích ăn rau trồng đủ tháng hay thích ăn rau trồng qua đêm ? Da dẻ, sức khỏe cũng thế thôi. Nó là cả 1 quá trình dài , dài , dài. Tính theo năm, theo tháng. Chắc trên thế giới chỉ có duy nhất VN ta là phát minh ra những loại kem thần thánh như thế. Em tính, nếu trao giải Nobel, thì các hotgirl bán kem trộn ở VN xứng đáng hơn bất cứ nhà khoa học nào trên TG. =D> VN ta quả quá nhiều nhân tài ẩn dật.

Thật sự em không hiểu tại sao các mẹ không chịu tôn trọng làn da, sức khỏe và túi tiền của mình nhỉ ? Đề nghị ngưng ngược đãi. :(( Các mẹ cứ thích mang mặt mình ra làm chuột bạch thì nghiệm là sao ????

Một số quan điểm về dùng mỹ phẩm của em, hy vọng sẽ giúp ích được các mẹ :

1. DÙNG KEM BRAND LỚN : shiseido, menard, naris, chanel, skii, skinfood, the face shop, the body shop, estee, lo'real, ohui, whoo, vichy, kose, kanebo,...

2. DÙNG HÀNG THIÊN NHIÊN 100% : ko có lời giới thiệu thần thánh, da trắng, da đẹp, da hết mụn, hết nám trong vài ngày.

3. Tránh xa các loại kem đang được quảng cáo trắng nhanh, trị mụn, trị nám trong vòng 1-2 tuần....

4. Đừng bao giờ tin tưởng đồ ở các spa . ( lớn / nhỏ, tất tật ). Hãy mang kem/ các sp chăm sóc da của mình đi.

Tránh xa các dịch vụ tẩy trắng, trị nám, tắm trắng = kem / dung dịch/ hỗn hợp. Nếu có trị nám, tàn nhang, lão hóa ...hay bất cứ liệu trình chăm sóc da mặt cơ bản nào, hãy chọn các phương pháp hiện đại nhất ( ánh sáng, sóng siêu âm, laser... )

5. Hãy tự trang bị cho mình chút kiến thức cơ bản ( ít nhất là tiếng Anh ) để có thể tự check được bất cứ sản phẩm nào .

6. Bỏ ngay cái ý tưởng ăn xổi táo bạo, dùng kem vài ngày là da thành da em bé.

7. Cuối cùng, đừng bao giờ chạy theo trào lưu. Nếu các mẹ ko nhớ, thì cách đây tầm chục năm, Da nâu mới là hot trend, nhé

kiki emoticon

Mà em nói luôn là em có bán MP thiên nhiên, cho các mẹ khỏi mất công đi tìm kiếm rồi comment kiểu " à, hóa ra là pr ngầm". Không, e mà PR là e PR public, ngầm làm gì , phí sức lắm. Nhà cũng đang có nhu cầu xây biệt thự nên mẹ nào bán kem trộn thích thì cứ gạch đá thoải mái .