Cách làm hết mụn nhanh nhất hiệu quả nhất từ những nguyên liệu thiên nhiên không làm ảnh hưởng tới da, chia sẻ bí quyết cách làm hết mụn hết thâm và cae sẹo nữa cho cả nhà tham khảo.

E bị mụn từ hồi lớp 5, tính đến nay chắc thâm niên cũng chục năm rồi ạ :( Em bị mụn là do nội tiết tố (nhà e, anh chị e cũng đều bị) nên dù đã dung rất nhiều cách từ uống thuốc đông y đến tây y, dung cao bí đao, sữa ong chúa các loại, nói chung ai mách cách nào e cũng đều thử, nhưng đều không khỏi. Mặt lúc nào cũng rần rần, sẹo thâm sẹo rỗ chi chit khiến e tự ti lắm ạ! :((

Gần dây, sau khi tìm hiểu rất nhiều tài liệu về cách làm hết mụn trên mạng, e phát hiện ra ngoài do nội tiết tố còn do e cách e chăm sóc da không đúng nữa ạ (trước nay e chỉ sử dụng mỗi sữa rửa mặt và đắp mặt nạ thôi ạ). E quyết định thay đổi cách chăm sóc da, trong quá trình thay đổi đó, trộm vía e tìm đc cách giúp e ko chỉ hết mụn mà còn giảm thâm và sẹo rỗ nữa ạ. :x

Quá trình tìm hiểu của e diễn ra từ từ theo 3 giai đoạn, mỗi phương pháp cho ra kết quả cho 1 vấn đề khác nhau, cho nên e xin chia sẽ theo thứ tự và kết quả của từng phần cho các chị dễ theo dõi ạ. :x

Hy vọng sẽ giúp đc cho các bạn nào cũng đau khổ vì mụn như em ạ! > kem dưỡng ẩm >> kem chống nắng

Tối: Rửa mặt Cetaphil >> mặt nạ đậu đỏ (cách ngày) >> kem dưỡng ẩm

Kết quả:
giúp da e giảm nhờn rõ rệt, nhất là buổi sáng thức dậy, mặt khô thoáng, ko tí tẹo nhờn nào cả. Giảm mụn nhưng vẫn nổi Sờ thì thấy da mát hơn hẳn. Nhưng vẫn còn sẹo, vẫn nổi mụn và da sần sùi.

2/ Mặt nạ:

a) Mặt nạ đậu đỏ cho buổi tối:

E đọc đc một bài (hình như cũng trên webtretho mình) nói về công dụng trị mụn của đậu đỏ trong cách làm hết mụn hết thâm. Trc nay e có dung qua yến mạch, cám gạo nhưng tác dụng ko khả quan, nên e thử chuyển qua dung đậu đỏ.

Đậu e mua về, rửa sạch với nước muối, phơi khô rồi đem xay mịn. Em đắp cách ngày. Mỗi lần đắp e thường pha chung với sữa tươi ko đường và 1 muỗng nghệ mật ong ạ (cái này do thói quen của e, đắp mặt nạ gì e cũng pha thêm nghệ mật ong, vì mẹ e bảo nghệ có tác dụng trị thâm còn mật ong giúp tái tạo da ạ)

Kết quả:
KO hết mụn :(((, mụn nhanh khô hơn nhưng vẫn nổi đều đều chứ ko hết đc ạ. nhưng trộm vía là hết những vết thâm MỚI ạ. Nghĩa là những vết thâm mới trong khoảng 1 tuần trở lại, thì sau khi đắp mặt nạ, sáng hôm sau e thấy nó mờ dần hẳn và có cái biến mất luôn ạ >
Kết quả tổng hợp:
tính đến nay thì chắc được hơn 1 tháng từ khi e kết hợp của 3 phương pháp trên rùi ạ! Da em quả thật cải thiện được 80% rồi ạ:

- Da giảm nhờn, căng, mịn, sờ vào rất thích. Make up ăn phấn hơn, ko bị mốc mốc như trước nữa. (p/s: thêm 1 phần là ko hiểu sao e thấy ngực e cũng căng ra, nhưng e đo thì ko thấy tiến triển gì :)) )

- Mụn ko nổi nữa, tuần vừa rồi e thi, phải thức đêm nên cũng nổi 1,2 cục mụn, nhưng chỉ khoảng 3 ngày là mụn khô, e khều khều là nhân mụn rơi ra và hết luôn, ko thâm ko sẹo (như trước kia chắc phải cả 2 tuần mụn mới bay và để lại cục thâm :()

- Sẹo rỗ: do da căng nên e cảm giác sẹo rỗ cũng đầy lên đc khoảng 60%

- Sẹo thâm: giảm những vết thâm mới, nhưng buồn là thâm cũ có mờ bớt nhưng chưa hết được, h chắc e phải tìm thêm cách nào trị thâm nữa thôi ạ :(

>> nhìn chung, da sáng ra (do hết nhờn), mặt mũi sáng sủa, tự tin và yêu đời hẳn ra (dù e mới chia tay bf =))) )

Ban đầu e định trị được thâm luôn rùi mới lên đây chia sẽ với các chị, nhưng do kết quả khiến e phấn khích quá nên e chia sẽ luôn ạ. Hy vọng chút chia sẽ nhỏ nhỏ về cách làm hết mụn này của e sẽ giúp được các c phần nào. Chúc c e gái chúng mình tìm ra được phương pháp làm đẹp thích hợp để luôn luôn tươi tắn, tự tin, yêu đời và chuẩn bị đón Tết ạ!

Xin hết và ký tên

Kat