Em chia sẻ với các mẹ một cách để trị mụn hiệu quả mà da trắng sáng lắm đây ạ, còn rất mượt mà hồng hào nữa =D>=D>

:-$Em hồi xưa da cũng được lắm, nhưng vô SG một thời gian thì lạ nước, với do dùng mỹ phẩm nhiều nên nên da lúc nào cũng đầy mụn to, mụn nhỏ. Cũng đi da liễu gần năm nhưng ko hết, tốn kém quá nên em bỏ. :-S

Sau nhà ông anh họ em ổng bắt đầu chuyển từ khai thác mật ong qua làm sữa ong chúa, thì cho em một lọ. Mới đầu dùng sữa ong chúa thôi thì thấy da đỡ mụn lắm, cũng mịn màng hơn nhưng chưa cải thiện nhiều. Sau thời gian, sẵn bột trà xanh mẹ làm, em lấy ra kết hợp với nhau thì đúng là rất mê. Mụn to mụn nhỏ hết dần, đến giờ sau 4 tháng thì da em không còn hạt nào nữa, mà da mịn hồng hào lắm luôn. :x

Các mẹ thử áp dụng cách của em xem có hiệu quả không nhé, em giờ hết mụn nhưng vẫn dùng thường xuyên thì thấy da nó căng hồng ra, mọi người khen trẻ ra nhiều nên cũng vui lắm. Em cho cả mẹ em xài nữa :D.:x

Cách dùng như sau

:x- Rửa mặt sạch với nước ấm, rồi bôi 1 lớp rất mỏng sữa ong chúa đều lên da.

- Sau đó, lấy 1 ít sữa ong chúa cho vào 1 cái chén, thêm 1 tí bột trà xanh vào (tùy lượng mụn với thâm trên da mà làm liều lượng nhìu hay ít, canh làm sao mà để sữa ong với bột trà xanh quyện với nhau thành 1 hỗn hợp sánh nhẹ là được (có thể thêm tí nước ấm để tiết kiệm SOC ạ).

Sau đó, lấy hỗn hợp này quệt lên những vết mụn, đốm thâm nha các mẹ. Nếu ko có mụn, các mẹ có thể trét lên những vùng da ko vừa ý. Chỉ cần 1 tí xíu sữa ong và bột trà xanh là đủ cho cả mặt. Tiết kiệm vô cùng tận.

Sau đó để tầm 1 tiếng, đi rửa lại với nước sạch và đi ngủ. Em đọc các thông tin thì thấy bột trà xanh có tính kháng viêm, làm tiêu mụn rất nhanh + sữa ong chúa dưỡng da, tái tạo da, đẩy nhân mụn ẩn lên để dễ dàng lấy ra ngoài, làm da trở nên mịn màng hồng hào lắm.

:x:-*

Note:

Cả sữa ong chúa và trà xanh đều rất nhanh khô, nên khi đắp lên sẽ thành 1 lớp khô keo, rất cứng. Khi rửa, các mẹ hãy lấy nước vỗ đều lên cho trà xanh mềm ra, để 1 lúc cho nó thấm nước hết rồi rửa nhẹ nhàng, cho đến khi sạch nhé.

Các mẹ lưu ý là sữa ong chúa và cả trà xanh, 2 loại này giá khá đắt nên rất dễ bị pha trộn, ở ngoài thị trường rất khó kiếm được hàng tin tưởng để dùng. Theo kinh nghiệm của em, thì giá dưới 200k hầu hết là hàng đã pha trộn, nếu không có nghề thì không thể phân biệt được. Sữa ong chúa ai ăn được thêm thì càng tốt, ngủ ngon mà người cũng khỏe lắm đó các mẹ.

Đây là da em ngày xưa đây ạ. Hình này là còn được đánh thêm 1 lớp kem để đi chụp hình, mà vẫn kinh :|

Hình em đắp :D, chủ yếu là chỗ nào da ko hài lòng em mới trét, còn chỗ mịn rồi thì em thôi, vì sợ tốn :x

Sền sệt như này, hoặc ướt hơn tí cũng được nha các mẹ

Đắp xong thời gian thì được như này đây ạ, cận cảnh lun =D>. Nói chung thì ko phải là quá xức xắc, nhưng em rất chi là hài lòng :x