Hi các mẹ, các chị. Khoảng 2 tháng trước em có đi KDL chơi, có ngủ qua đêm nên bị muỗi ở đó đốt khắp người, muỗi nó độc thì thôi luôn :(. Da em thì cũng là loại mẫn cảm cực kì, chỉ cần con muỗi bé tí cắn là nó sưng 1 tuần mới lặn xuống. Đợt đó về em cũng chỉ xoa dầu, rồi bôi kem nghệ Thái Dương, thời gian đó em bận làm đồ án, rồi thi cuối kì nên cũng không để ý nhiều. Đến lúc nhìn nó thì mới thấy, ôi thâm đen khắp người, nhìn kinh khủng lắm các chị ạ :((

May là bây giờ em đang được nghỉ hè, cũng rảnh rang nên cứ lên mạng kiếm xem có cách nào làm giảm thâm đi không.

Em đọc tùm lum rồi sau đó biến hóa thành cái "độc dược" như sau:

1 ít lá chè xanh + 1 ít rau má + nghệ tươi => giã nhỏ ra rồi cho thêm ít nước gạo. Trước khi tắm khoảng 10p thì em bôi khắp người, lấy lá chà xát vết thâm nữa. Bây giờ sau khi xài khoảng hơn 1 tuần thì vết thâm mờ hẳn, tuy vẫn nhìn thấy nhưng mà đỡ thâm hơn trước nhiều. Em còn thấy vết sẹo lồi lâu năm của em nó mờ mờ đi :">. Em đang tiếp tục dùng ^^

À em còn dùng chanh chà lên vết thâm (dùng cái này thì tránh tuyệt đối với anh nắng mặt trời nhé ^^)

Ngoài ra thì em còn đang dùng serum + body lotion ban đêm của nivea nữa

P/s: các mẹ cho em hỏi với, da đùi em nó sờ vào thì vẫn láng nhưng nhìn thì thấy phía dưới da cứ có các hạt li ti nhỏ ấy ạ, cả bị to lỗ chân lông nữa. Có cách nào chữa khỏi không ạ ^^

Các mẹ giúp được giúp cả phần chỗ chữ kí em nhé :">

Em cảm ơn nhiều ạ