Chào các mẹ, lâu k vào nên em quên mất pass và phải lập nick mới này ^^

Da mặt em rất nhạy cảm , cơ bản theo gen họ nội da trắng sẵn

Da bố em gần 60 mà từ cẳng tay trở lên ( trừ chỗ tay txuc với nắng ) thì trắng hồng như mấy em quảng cáo Pond's ik ạh

Em cũng vậy cơ mà k biết giữ...

Cấp 2,3 thỳ đi ngoài đường chả che chắn gì mà vẫn trắng. Bh 27 rồi thỳ da bắt nắng kinh khủng ạ, h cũng đen như ai.Dậy thì em chả bị mụn bao h. H thỳ mụn nhọt ầm ầm, suốt ngày đi khám da liễu vì lúc thỳ dị ứng thời tiết, viêm da tiếp xúc, dị ứng txuc mỡ đủ cả ạ. Em buồn lắm, đủ thứ thuốc bôi lên mặt

Chưa bao h mùa đông em bị sao, k cần kem nẻ mà mặt vẫn căng

Năm nay em bị rước đủ thứ bệnh: lúc thỳ chàm khô, sau thỳ viêm da tiếp xúc

1 ngày xấu trời, đang tung tăng thỳ về nhà bị mẩn mẩn cái mẹt

Thế là viêm da cả tuần rồi k khỏi

Đi bệnh viện khám thì lần 1 cả thuốc bôi lẫn uống k khỏi (cả khám và thuốc là gần 600K ạ)

Khám lần 2 thì là 1 ông thạc sĩ...

Bảo là lần trc ngta chẩn đoán sai cho cháu

Kê đơn, cho thuốc xong xuôi (lần này thỳ tất cả là khoảng 500K)

Em chìa cái đt chụp lọ thuốc ở nhà cho bsi xem và hỏi ( thuốc trắng da Invory Caps )

Bạn cháu đi nước ngoài tặng cháu lọ thuốc này uống dưỡng da

Mà bh cháu đang bị dị ứng, bác xem hộ cháu thành phần thuốc xem cháu uống có ảnh hưởng gì không hay để uống hết liều kháng sinh này mới nên uống ạ?

Àh, thuốc này có Glutathione là làm đẹp da này...

Thế còn mấy chất kia là gì ạ?

Bác không biết.... Nếu uống thấy ngứa da thỳ thôi (Thạc sĩ cơ đấy, sợ thật luôn á
:|
)

... Về nhà em sợt cách chữa dị ứng, viêm da trên mạng , thấy giã nát mướp đắng, lọc lấy nước cốt bôi lên mẹt rôi sau 30p rửa với nước sạch là chữa khỏi nhanh tất cả các bệnh dị ứng , mụn...

Em k rửa mặt bằng SRM mà rửa bằng nước chanh tươi pha loãng rất sạch luôn ( bố mẹ em bảo vậy )

Mua mướp đắng về rửa sạch, giã lấy giã để, làm như hướng dẫn rồi bôi lên face

Hôm sau cái mẹt bớt sưng, khỏi đến ...80%. Cứ như vậy thỳ 3 hôm hết hẳn , trước đó em bị sưng vù cái mẹt 1 tuần k khỏi

BÁC SĨ VỚI CHẢ BÁC SỌT!

Được cái em chả bh dưỡng da mặt gì cả, vì bố mẹ em nói cái gì đắp lên mẹt cũng là hóa chất cả, mà tốn tiền, tối để cho da nó thở. Thuốc thang vớ vẩn tiền mất tật mang ấy chứ. K kem dưỡng, k nước hoa hồng vì da e rất nhạy cảm ạ

Các mẹ muốn biết cách makeup k tốn tiền mà tự nhiên cũng như dưỡng da Ngon - Bổ - Rẻ thy em sẽ làm 1 bài chi tiết sau ạ^^

(Nói chung em cũng là loại dùng đủ mọi thứ từ Tảo xoắn Nhật , SOC ÚC, Invory Caps...

Mẹ nào cần em sẽ cho reviews lun :D)

PM cái mẹt em lúc mặt mộc và lúc makeup nhẹ nhàng tự nhiên đây ạ