Xin chào các mẹ, các chị !!!

Em năm nay 22t, chưa có gia đình, tham gia wtt vì cảm thấy ở đây có thể học hỏi được nhiều kinh nghiệm về cuộc sống, sức khỏe, làm đẹp,... Hôm nay em xin phép update tình trạng đang cố gắng chữa trị da khi xài kem có chứa corticoid. (hơi dài dòng em sẽ kể luôn quá trình từ lúc sử dụng kem đó cho đến hôm nay luôn)

Em xài kem của 1 hotgirl NR bán trên mạng vào khoảng tháng 5/2013 đến bây giờ là cuối tháng 7/2014 :(( (lâu quá rồi) ngta nói xài tầm 1,2 tháng là nghiện rồi... mà em xài tới cỡ này vậy là m.n cũng biết da em nghiện cỡ nào rồi hén.

Thật sự ra theo lời quảng cáo của em hotgirl í, là hàng thái, rồi tới hàng thẩm mỹ viện tốt lắm, em xài cảm thấy da mặt đẹp lộng lẫy luôn. tới khi hết kem chưa kịp mua thì cảm thấy da bắt đầu có những triệu chứng khó chịu, như thế nào thì mọi người cũng biết rồi đấy: ngứa ( hơi hơi thôi ), da sần sùi ( hơi xấu ), khô da,... nói chung những triệu chứng gặp khi ta ngưng dùng kem trộn... hix hix... lúc đó em thấy thôi rồi... lỡ nghiện cho nghiện luôn :(( có một sự chơi ngu k hề nhẹ, thế là em xài kem đến bây giờ,...

Rồi cho đến một ngày gần đây (20/7), sau khi em tìm hiểu về corticoid, corticosteroids, cortisone,... thì em quyết tâm cai nghiện cho da.

Đến nay là ngày thứ 6 cai nghiện cho da, k sử dụng kem đó nữa, vài ngày nay triệu chứng hơi ngứa và da hơi xưng nhẹ đã xuất hiện, nhưng em đã quyết tâm không đụng đến nó nữa, haiz... khó khăn lắm,...

không biết nguyên ngày hôm nay em bật ra ý tưởng, rửa mặt bằng nước muối ( xin các chị đừng bảo em điên ), nhưng em nghĩ muối có nhiều chức năng như cung cấp chất khoáng cho da, tẩy tế bào chết,... nên em đánh liều :))

Khi tắm em cố gắng massage mặt = nước muối ấm (muối + nước ấm) , cảm giác đầu tiên của trong khi rửa là hơi rát da, tại vì muối sát lên da mà bị ngứa :(( khó chịu vô cùng. sau khi tắm xong, em dùng khăn mềm thấm lên mặt, không lau nhé, sợ bị rát,...

lúc đó thì vẫn cảm thấy hơi rát rát mặt, nhưng thời điểm bây giờ là hơn 1 tiếng kể từ lúc em tắm, hình như em không còn ngứa nữa, hay ít hơn rất nhiều.

Đó là điều ngày đầu tiên em làm thử với việc rửa mặt với muối trong quá trình cai nghiện kem trộn chưa corticoid.

Em chỉ muốn chia sẻ như vậy thôi, các chị, các mẹ đừng làm theo nhé, để em thử trước rồi update tình hình cho mọi người về tình trạng da của mình.

Các chị, các mẹ còn cách nào giúp em cai nghiện kem thì chia sẻ cho em với nhé!

Em cám ơn :x :x :x