Các Mẹ Ơi.

Mình theo dõi diễn đàn này lâu rồi thấy các mẹ rất hào hứng về cách chăm sóc da của mình nên e xin mạng phép đưa ra 1 vài cách chăm sóc da mặt của mình đẹp hơn, đơn giản mà hiệu quả . Các mẹ đừng có ném đá mình nhé vì đây chỉ là kinh nghiệm cá nhân thôi. Do e hay đi Spa nên rút kinh nghiệm về tự làm " chuột bạch " để giảm chi phí kinh tế.

Các mẹ có biết bùn khoáng thiên nhiên không? Thị trường có rất nhiều, các mẹ có thể vào siêu thị mua or mua online cũng được. Hiện nay thì Spa hay dùng 2 loại : bùn khoáng thiên nhiên Nha Trang và bùn của Biển Chết.

Em thì hay dùng bùn khoáng của Biển Chết. Các mẹ lấy một ít bùn khoáng ( khoảng ½ muỗng coffee + sữa tươi không đường ( ¼ muỗng coffee ) trộn đều thoa lên mặt 1 lớp mỏng để khoảng 10-15 phút cho bùn khô rồi dùng các đầu ngón tay mát xa nhẹ nhàng theo hình tròn từ dưới cằm lên để lấy bùn ra. Sau đó rửa mặt lại bằng nước ấm và nước lạnh để se kích lỗ chân lông mẹ nhé

P/S: mình quên dặn: trước khi đắp bùn các mẹ cũng nên rử mặt bằng nước ấm trước nhé. Chúc các mẹ có được làn da như ý.