Ngoài trị mấy chiếc mụn đáng ghét ra thì trên body tui còn một mỗi lo khác cũng đáng sợ không kém đó là thâm. Không biết mấy bà có giống tui không chứ ngoài thâm mụn ra thì tui còn thâm cả néch và mông các bà ạ 

Với một đứa thích diện lên mấy em áo croptop hay đầm dây như tui thì việc show chiếc lưng thâm hay chiếc néch sậm màu là không thể chấp nhận được. Vậy nên tui thử hết cái này tới cái kia và rồi may quá tui cũng tìm được bộ ba hay ho giúp tui trị thâm body

1. Xà phòng trị thâm néch Pelican - Cleansing Soap For Back Spots
  • Đầu tiên là thâm néch thì tui đặc biệt thích em xà phòng đến từ Nhật Bản này. Đa phần mấy loại xà phòng tắm thường làm sạch quá mức khiến da khá bị căng nhưng tui dùng thì thấy em này vừa làm sạch vừa giữ cho da vẫn ẩm mượt
  • Một điểm nữa là em này không gây nhờn rít và từ khi tui dùng em này thì thấy néch cũng đỡ tiết mồ hôi. Đồng thời em này cũng có giúp tẩy tế bào chết nên dùng thì tui thấy vùng néch cũng đỡ bị sần sùi và dần mịn màng hơn
  • Vì tui chỉ dùng em này cho vùng néch nên tui thấy dùng khá lâu hết, sau khi dùng gần hết cục thứ nhất thì thấy vùng néch bớt thâm hơn khá nhiều tuy nhiên trắng sáng thì chưa thấy đâu 

hình ảnh
  1. Xịt trị mụn trị thâm Derladie
  • Về trị thâm vùng lưng thì em này là em mà tui đánh giá rất cao luôn. Em này có bảng thành phần xịn xò với AHA, BHA và đặc biệt là Niacinamide, Glutatione và Arbutin 
  • Vùng lưng thì tui luôn thích mấy em dạng xịt do tiện lợi, mà cái vòi xịt này chỉ cần tầm 3-5 pumps thôi là thấm hết vùng lưng rồi. Em này xịt lên da có cảm giác mát mát cho có bạc hà nhưng thấm lại rất nhanh và mùi thơm cũng khá dễ chịu
  • Xài em này thì tui thấy vùng lưng nhờ được tẩy da chết nên da láng mịn hơn rất nhiều, về các vết thâm cũng dần dần biến mất. Tuy tốc độ không quá nhanh nhưng hiệu quả rất ổn luôn. Đặc biệt tui thấy em này có nhiều thành phần treatment nên khi vùng body có những vết mụn bé bé, tui dùng em này lên vài bữa thì mụn cũng lặn mất tiêu
    hình ảnh
  1. Xà phòng trị thâm mông Pelican Hồng - Hip Care Soap Peach
  • Và vùng cuối cùng mà tui muốn trị thâm chính lf vùng mông. Vùng này thì ít ai thấy nhưng là một đứa luôn thích body mướt mát như tui, việc nhìn mông mình thâm thì không thể nào chấp nhận được nên phải sắm một em riêng cho vùng này
  • Em xà phòng này đập vào mắt mình là hình trái đào cực dễ thương và có mùi đào thơm xỉu. Em này có AHA, mật ong, hoa hồng lên men nên giúp tấy tế bào chết cho mông. Ngoài ra còn có mấy chiết xuất thực vật như lá đào, atiso nên giúp giảm thâm và dưỡng sáng da
  • Tui dùng em này đến khoảng cục thứ 2 thì mới bắt đầu thấy có hiệu quả. Vùng mông láng mịn hơn trông thấy, không còn bị khô ráp và sần sùi. Đồng thời thấy vùng này cũng đỡ thâm và sáng cũng sáng lên khá nhiều. Nói chung rất là ưng ý luôn.
hình ảnh

Trộm vía tui dùng hợp ba sản phẩm này mà thâm của tui giảm hẳn, giảm cũng phải ít nhất là 80%. Vậy là từ nay tha hồ mà diện đầm dây, croptop mà không lo đến thâm nữa rồi.

Mấy bàcũng thử trải nghiệm mấy em này xem sao nhé, sẽ đáng tiền lắm á.