Mình xài các loại kem dưỡng da cũng gần 8 năm rồi, sau này đổi sang kem OLYHT trắng da dưỡng ẩm cũng hơn 2 năm( mình không biết kem này có corticoid không nữa)Da mình ai thấy cũng khen trắng mịn không tì vết, nhưng sau khi lên báo đọc có nói về vụ cỏticoid nên cũng thử bỏ kem vài ngày xem sao.

Bỏ chừng 2 ngày da mình mẩn ngứa khó chịu kinh khủng nên rồi lại tiếp tục xài kem, chỉ cần sau 1 đêm xài kem da mình lại trắng đẹp như chưa có chuyện gì xảy ra. Càng ngày mình càng đọc hậu quả sau khi xài kem trắng da nên mình quyết định bỏ luôn. Bỏ chừng 2 ngày da bắt đầu nổi mẩn đỏ, sờ vào thì giống như có mụn chìm muốn trồi lên, ngứa khó chịu vô cùng.

Mình ở tỉnh nên đi bác sỹ da liễu tại đây, sau khi khám và trình bày nguyên nhân da mình như vây, bác sỹ cho mình thuốc uống ngày 2 lần, trong 1 tuần và 1 chai nước thoa vào da ngày 3 lần.

webtretho

Uống ngày đầu tiên da minhf bớt ngứa và bớt mẩn đỏ, ngày thứ 2 cũng vậy, nhưng tối chưa kịp uống thì da hơi ngứa nên mình phải đi uống ngay. Sang ngày thứ ba toàn thân mình ngứa gãi cả đêm không ngủ. Mình không biết thuốc này có gì vì không có nhãn mác nên không tìm hiểu được, mình sợ phải phụ thuộc vào thuốc ghê. Hôm nay là ngày thứ tư minh quyết định không uống và có uống sẽ uống 1 lần vào buổi tối. Nguyên cả ngày nay mình chưa thấy dấu hiệu ngứa, mẩn đỏ gì, và chỉ láy chai nước kia thoa vào da thôi, ma chai nước này mình cũng không nghe mùi gì hết. Không biết có hi vọng không?

Nhưng mình không rõ về loại thuốc trên, nếu ai biết nói cho mình với, nó là thuốc gì, uống nhiều có sao không? Và chai nước kia là chai nước gì, vì nó cũng không có nhãn mác luôn. Mình chỉ sợ trong thuốc có corticoid thôi. Cảm ơn nhiều.