em năm nay 27 tuổi mới đẻ được 1 cu cậu , hồi xưa thời con gái e cũng sợ nám nên cũng dùng nhìu loại mỹ phẩm lắm, hầu như loại nào em cũng xài, từ hazeline, nivea , ponds, mấy cái loại siêu thị hầu như e xài gần hết thì phải . mà mấy chị biết đó , loại siêu thị thì xài v thôi, dưỡng vậy thôi chứ không có tác dụng nhiều , e xài đen thui cái mặt. sau này e mới chueyenr qua dòng ohui cua hàn , xài cũng dc , mà e lúc trẻ nghĩ vu vơ dễ thương lắm mấy chị , ở thì mua dc chai kem tôt r là da đẹp, da k xấu cũng k có lý do gì bị nám. mà thiệt tính trước lúc sinh con e k bị nám chút nào , da dẻ căng mịn. cho tới lúc sinh cu cậu này ra, trời ơi !!!!!!!!! :(((( da e nám k chịu dc các chị , nhà em k có di truyền nám mà e nhớ e đa xài kem dàng hoàng, có lúc mang bầu e k xài cho k ảnh hưởng đến con , mà e nghĩ k xài khoảng thời gian đó thôi sao lại bị nám

Cái rồi e đi khám da liễu , chị bác sĩ nói e thay đổi nội tiết tố gì đó, chèn ơi, đó giờ e có hỉu nội tiết tố là gì đâu, nói sao thì mình nghe vậy , cái chỉ kiu e xài kem chong nắng rồi đưa e bộ kem dưỡng gì đó . :o thế là phải ngậm ngụi tạm biệt ohui sao

khó chấp nhận ghê, xài ohui e rất thích luôn, mà giờ da mình hư rồi thì biet sao giờ, nên e cũng xài thử kem trị nám , rồi chỉ kiêu e bôi chống nắng . Mà thiệt tình đó giờ e chả bao giờ dùng kem chống nắng . Bao bịch thôi dc rồi xài chi nhìu mắc công hóa chất thấm hư da mặt

Vậy mà :| ....

chị ý nói da e sau sinh mỏng mà không chịu chống nắng nên mới thâm nám nặng hơn, giờ e mới giai đoạn sau sinh còn chữa dc nên kiu e thoa kem,uống thuốc rồi cho e kem chong nắng , mà kem chống nắng e xài thấy lúc đầu cũng kì kì mấy chị ạ , thấy nó hơi bết bết mà giờ e cung dau con cach. xài xong phải tay trang buoi tối nữa kìa. quá rắc rối

mà dc cái kem này nó có cái gì cc gì đó , nge nói là kem nền nên xai cug chong nang ma cug mịn dù nó hơi bết tẹo

xài thơi gian ket hop kem duong tri nam voi uong thuoc 4 vien 1 ngay

gio e noi thiet là da e sap phuc hoi ve trang thai ban đầu, có điều giờ còn hơi loang lỗ thâm tí, e đang đìu trị

Giờ e lên mạng tìm mới biet la nắng co nguy cơ gay nám da.

Hèn chi lúc đo e nam nhieu vạy

khổ lắm mấy chị à

nên giờ e khuyên thiệt là chị nào đang bị nám hoặc đang mag bầu , sau sinh mua đại kem chống nắng xai di may chi, khong bi nam giong e khổ, nước mình ta nói nắng kinh hồn , mấy chị lưu ý ,chong nang nhìu loại dùng dc mà , siêu thị bán đầy như sunplay , nivea gì gì đó nhìu lắm, thà có dự phòng còn hơn để mặt mình tệ hại hơn

Hồi đó e được bác sĩ đưa cho cái kem trang điểm chống nắng sakura cc cream gì đó , k biet noi dung ten kem khong nua, em khong biett ten kem, vô web coi thay cung uy tín, hồi đó đưa lạ quắc sợ bác si cho kem dỏm , ai dè cũng có tiếng nên đỡ dc chút e để link cac chi nhap vô coi dc thi mua không thôi mua o sieu thị cho tiện .