Chào các mẹ, em năm nay 20t, Trước h e vẫn thường vào diễn đàn webtretho tàu ngầm các bài viết chia sẻ kinh nghiệm của các mẹ và đã học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm hay.Hiện giờ em đang gặp một số vấn đề về da,mong các mẹ tư vấn :(( Em cảm ơn rất nhiều ah

Da em là da hỗn hợp dầu,hơi ngăm, mỏng,nhạu cảm,bị nổi mạch máu hơi bên cằm nhưng được cái là láng mịn,ko bị mụn, chỉ trừ khoảng thời gian em bị chàm,nó nhảy lên cả mặt em,phải chữa trị cả năm trời mới hết thôi.Vậy mà không biết sao mấy tháng gần nay,sau khi bắt đầu xài thử kem dưỡng da (hiệu Pasle whitening cream của Hàn ah=.=) cho da trắng lên chút(do da em từ ngày xuống sài gòn đen đi nhiều) thì da bị lên mụn .Vài mụn bọc sưng và rất nhiều lụn li ti có nhân cũng có, không nhân cũng có :((.Ban đầu em nghĩ là da em bị dị ứng với kem nhưng mà khi đi khám da ở bác sĩ Tốn ở Ng Tri Phương thì Bác bảo em bị mụn do thay đổi nội tiết chứ ko phải dị ứng, kem vẫn xài được .Em trị mụn ở bác sĩ Tốn 1 thời gian thì mụn lặn xuống và da đẹp trở lại,trừ mụn cám chi chít,lỗ chân lông to,vùng chữ T dầu nhiều là bó tay ko trị được thôi.Nhưng mà giờ thì mụn lại ùn ùn lên lại ah,khiến em nản quá,chủ yếu là mụn li ti ko nhân thôi.

Giờ em ko xài gì hết,chỉ dùng sữa rửa mặt neutrogena, dùng mặt nạ bạc hà Queen Helena và bôi thuốc trị mụn ISOTREX bác sĩ Tốn hồi trước có kê cho em thôi,nói chung tình hình chẳng có gì khả quan mấy ah.Em đang phân vân ko biết có nên xài bộ dưỡng da trị mụn của Clinique, normaderm của vichy,avene hay innisfree.Em mong các mẹ có thể tư vấn cho em

Cảm ơn các mẹ đã đọc topic