Chẳng là công việc của em tiếp xúc với người Hàn khá nhiều các mẹ ạ, có nhiều dịp đi ăn uống cùng nhau, hơi thân rồi e cũng lân la hỏi chuyện các thứ, rồi đến chuyện làm đẹp. Em cũng như các mẹ, thấy da bọn diễn viên HQ đến là mê, vừa trắng vừa mịn, soi mãi chả thấy cái mụn nào đến là ganh cơ. Nhưng đúng là chỉ có bọn ngôi sao thì mới xinh đẹp long lanh, còn ng dân thì e nói thật là các đường nét nó cứ ko cân xứng, ...méo méo thế nào ấy ạ. Nhưng đó là về cấu tạo khuôn mặt thôi, còn về làn da thì e hâm mộ thật, cả ng dân ngoài đường, cả mấy cô trong mấy chương trình ca ngợi PTTM HQ, thì trước khi làm, mặt xấu gì thì xấu, tuyệt cái ai cũng trắng mịn, ko có mụn :| Nói tiếp về vụ lân la hỏi chuyện, nhiều chị khách tầm 40t rồi mà da dẻ vẫn còn đẹp & trắng lắm (mặc dù ko xinh nhé), chứ ko phải nám đầy lan đầy mặt như mấy bà chị em cùng tuổi đó. :-S Em thì tình hình chưa thấy nám nhưng nếp nhăn thì có rồi :-<

Thôi dài dòng quá, tóm lại, e hỏi nhiều chị khách ng Hàn về cách chăm sóc da sao mà dc thế thì mỗi ng nói mỗi khác, nhưng có những điểm chung sau, e tóm gọn lại để các mẹ thấy hay thì học theo ạ :x

bô nớt cái ảnh của em Song mà chồng e cũng rất mê :-

Em mới edit bài lại mấy cái đọc được nè về vẻ đẹp thôi nha trong lúc chờ câu trả lời về làn da, các mẹ coi có phải không:

1. Môi xí muội

Trong khi nhiều phụ nữ phương Tây sợ rằng đánh son môi ombre sẽ khiến môi họ trông mỏng đi và thiếu sức sống thì người Hàn lại rất thích kiểu đánh môi chúm chím, ngây thơ này.

2. Mắt cún con

Thay vì vẽ eyeliner xếch đuôi như mắt mèo thông thường thì đường kẻ mắt lại ngang và dày.

3. Aegyo-sal

Aegyo-sal nghĩa là bọng mắt trong tiếng Hàn. Đa số phụ nữ sẽ lo sợ và tìm cách che bọng mắt thì phái đẹp ở Hàn lại tìm cách trang điểm để có bọng mắt, thậm chí là nhờ phẫu thuật can thiệp

5. Lông mày ngang

Kiểu lông mày này rất thích hợp với người Châu Á vì đa số lông mày của họ không có độ xếch như các sắc tộc khác. Ngoài ra kiểu lông mày giúp gương mặt mềm hơn, sáng sủa hơn và ngây thơ hơn.

6. Má phớt hồng

Phải gọi là phớt vì kiểu trang điểm má hồng này tự nhiên và trong suốt như một phần của làn da thật vậy.

7. Mắt búp bê

Tuy người Hàn thường có mắt một mí nhưng họ lại thích kiểu trang điểm làm mắt to như búp bê, với hàng mi dài và rậm.

8. Trang điểm theo phong cách tự nhiên

Họ cố gắng dưỡng da thật đẹp để lớp nền trông hoàn hảo và tự nhiên hết sức có thể. Ngoài những màu sắc và kỹ thuật trong lớp trang điểm cũng tự nhiên, mềm mại.