Dầu ô liu dưỡng da mặt - Không chỉ tốt cho sức khỏe, dầu oliu còn biết đến là một trong số những thần dược có khả năng đặc biệt trong việc chăm sóc sắc đẹp của phụ nữ.

Dầu ô liu dưỡng da mặt rất tốt, chia sẻ bí quyết trị nám và làm đẹp của chị em phụ nữ.

Dầu oliu được biết đến với rất nhiều công dụng cho sức khỏe như giúp phòng ngừa nhiều bệnh như: xơ cứng động mạch, cao huyết áp, bệnh tim, thận, xuất huyết não, ung thư. Đồng thời, rất nhiều chị em lựa chọn dầu oliu dưỡng da mặt đặc biệt là điều trị nám, làm trắng... Bạn có thể thực hiện công thức trị nám bằng dầu oliu như sau:

>>>Trị nám kết hợp chanh và dầu oliu

a. Nguyên liệu

- 1 thìa nước chanh.

- 1 thìa dầu oliu.

b. Thực hiện

Bạn trộn đều 2 nguyên liệu đã chuẩn bị ở trên vào với nhau và thoa đều lên da mặt. Nước chanh với thành phần axit tự nhiên có tác dụng tẩy trắng da nhẹ nhàng, kết hợp với dầu oliu sẽ càng tăng thêm hiệu quả trị nám. Sử dụng mặt nạ này thường xuyên bạn sẽ cảm nhận được sự thay đổi từ làn da của chính mình.

Dầu ô liu dưỡng da mặt - Trị nám với công thức dưa chuột và dầu oliu

>>>Trị nám bằng dưa chuột kết hợp với Dầu Oliu

a Nguyên liệu

- ½ quả dưa chuột.

- 1 thìa dầu oliu.

b. Thực hiện

Bạn chỉ cần xay nhuyễn ½ quả dưa chuột, trộn đều với 1 thìa dầu oliu, loại mặt nạ này sẽ giúp bạn dễ dàng xóa mờ các vết nám khó chịu. Thực hiện thường xuyên bạn sẽ thấy hiệu quả bất ngờ từ công thức này. Với mẹo nhỏ này sẽ khiến bạn bất ngờ sau 1 thời gian sử dụng cách trị nám bằng dầu oliu kết hợp với dưa chuột này.

>>>Trị nám bằng mật ong kết hợp với Dầu Oliu

a. Nguyên liệu

- 1 thìa dầu oliu,

- ít mật ong,

- 1 miếng mặt nạ,

b. Thực hiện

Bước 1: Đầu tiên bạn cần làm nóng dầu oliu lên khoảng 37 độ.

Bước 2: Sau đó cho thêm lượng mật ong vừa phải, cho tấm gạc hoặc mặt nạ vào ngâm sau đó lấy ra đắp lên mặt khoảng 20 phút. Mặt nạ này không những làm mềm da, chống lão hóa mà còn trị nám rất tốt.

Ngoài ra, bạn có thể trộn dầu oliu và mật ong sau đó dùng tay hoặc dụng cụ thoa lên vùng da bị nám. Trị nám bằng dầu oliu là phương pháp làm mờ nám da rất an toàn và mang lại hiệu quả cao.

Chúc các bạn luôn xinh đẹp với làn da không bị nám :)