Xin chào cả nhà, nay thứ 6 cảm giác chill chill nên ngoi lên, rì veo 2 miếng tẩy tế bào chết xịn xò vì mình ít thấy đc review nên nay chia sẻ để cho cả nhà tham khảo thêm nha
AHA BHA PHA Refining Boost Pad nè cả nhà
Mình không hiểu sao khá thích công đoạn làm sạch trong các bước skincare, chắc vì thích kiểu "mì ăn liền" làm xong có kết quả liền là mình khoái. Cả ngày ở ngoài đường, tối về chà chà tẩy tẩy cái mặt là ra cả đống bụi bẩn. Nhìn nó hả hê gì đâu á.
Ôi mình lại lòng vòng! Quay lại với em tẩy da chết mình sắp chia sẻ, em này mỹ phẩm của Hàn mn ạ. Mình đọc bảng thành phần thì chủ yếu AHA, BHA, PHA ở nồng độ 11%.
Mình dùng lần đầu ko bị châm chích, dùng thời gian cảm giác da ko bị bào mòn, thành phần BHA thì khỏi bàn về độ tẩy sâu, giảm bít tắc lỗ chân lông, nguyên nhân gây mụn. Thế nên, BHA cực kỳ hữu ích trong việc điều trị mụn đầu đen lấm tấm và mụn trứng cá á mn. À dùng thời gian các đốm thâm cụng lặn mất tăm luôn, làm "chưa kịp chào hỏi" miếng nào.
Có thời kỳ, mình phải đối mặt với lỗ chân lông to và những nốt mụn mọc chi chít là điều ám ảnh nhất luôn á. Em tẩy da chết nhà Vari:Hope dùng khá ổn trong việc tái tạo tế bào da mn nhe. Dùng chủ yếu cho da dầu, hỗn hợp thiên dầu, đặc biệt là da mụn là hợp lý luôn. 
Nói không phải khen chứ mùi hương thì dịu nhẹ, gì chứ thơm mà mình chịu à! Có mỗi chuyện giá em hơi cao tí, 480k cho 70 miếng dùng tầm 3 tháng đó ạ. Kiểu hơi đắt nhưng xứng đáng đồng tiền bát gạo.
Chấm điểm cho nhà Vari:Hope
✯ Bao bì: 5/5
✯ Thương hiệu: 4,5/5
✯ Giá cả: 4/5
✯ Trải nghiệm và công dụng: 5/5
Cosrx One Step Pimple Clear Pad
Em này cũng xuất xứ từ Hàn luôn mn. Miếng tẩy da chết Cosrx One Step Pimple Clear Pad cũng có công dụng giảm mụn đầu đen. Loại này mình được nhỏ bạn thân tặng dịp sn năm ngoái. Xài cũng khá là okiela.
Thành phần có chứa Betaine Salicylat làm da sạch cũng bớt bã nhờn vùng cánh mũi là điều mình thấy rõ nhất. Mình thuộc da nhạy cảm nhưng khi sử dụng sản phẩm không bị kích ứng, không gây căng rát.
1 hộp tẩy da chết có 70 miếng pad, còn giá thì do bạn tặng nên mình ko có để ý, mà nay review m.n nên cũng lên xem đại thấy giá cũng tương đương Vari:Hope thôi.
Mình lâu ùi không dùng bạn nì vì mùi hương cam chanh thoang thoảng, lần đầu sử dụng nghe nó hơi hướng hóa học chứ không phải mùi tự nhiên nên mình không thích lắm.
Chấm điểm cho nhà Cosrx
✯ Bao bì: 4,5/5
✯ Thương hiệu: 4,5/5
✯ Giá cả: 4/5
✯ Trải nghiệm và công dụng: 4/5
Đến đây là hết rồi, mặt dù rất đầu tư cho bài viết này vì mong mụi người hiểu thêm về miếng pad tẩy da chết để giảm mụn hiệu quả nhé.
Chúc ce nên 1 lần trải nghiệm để thấy hiệu quả.