Chào mọi người

Hôm nay e sẽ kể cho các chị nghe về quá trình em bị mụn - hết mụn - r lại mụn của e.

Hiện tại thì e đang rất buồn

Đã hơn 1 tháng nay e k dám ra đường . Đến người nhà e còn nhìn mặt e rồi mắng em xối xả ( em buồn lắm k biết tâm sự với ai )

Em bị mụn mấy năm cấp 3 nhưng đợt đấy học hành với cả em nghĩ đang dậy thì nên k quan tâm mấy , mụn của em là mụn bọc nhưng k nhiều lắm , em chỉ thỉnh thoảng đắp mặt nạ bột thiên nhiên thôi

Đến năm lớp 12 em chữa mặt bs hùng , dùng thuốc isoretinoin . Em đã khỏi và da mặt đẹp lắm

Xong đợt sau tết 2015 em lại bị mụn lại . Lúc đó ít thôi nhưng e sợ nên đi chữa sớm. Lần này e đến bs hùng kê cho em thuốc tránh thai yaz nên em về search biết là thuốc tránh thai bỏ luôn và k dùng nữa

Sau đó em đến MD medical của bs quang , phải nói là ở đây chuyên môn nặn mụn khá tốt , nặn mụn xong e k bị thâm nhiều nhưng k hết mụn nên e bỏ

Giờ e đang trị mụn ở 1 spa HA ( e k tiện nói ở đây vì sợ bảo là dìm hàng ...) chị nào muốn biết rõ thì inbox e sẽ nói tên nhé

Em đang rất hối hận

Vì mặt e giờ toàn sẹo lõm , thâm chi chít , mẹ e mắng chửi em suốt bảo em bây giờ là con rỗ , k nghe lời mẹ đi nặn mụn

Ở đó chữa bằng thuốc đông y , review thì khá nhiều bạn khỏi ( nhưng trong đó k có em vì em bị mụn ẩn ) mụn chưa chín hoặc bé tí thôi cũng cố nặn bằng được . Sau đó nó sưng vù lên , mưng mủ to thành mụn bọc , chưa chín nhưng vẫn nặn tiếp . Hậu quả là mặt e be bét ( mặc dù trước đó mặt e chỉ nhìn rõ mụn khi ở nhìn thôi )

Em giờ sẹo lõm , thâm , mụn vẫn hoàn mụn , trước k có mụn sưng thì giờ có mụn sưng

Em đang rất buồn và thất vọng

Có mẹ nào thông thái biết ăn hay uống gì để đẩy sẹo mụn lên k ạ ??

Em đang uống vitamin c , omega 3-6-9

Xông hơi đều , rửa yến mạch mỗi sáng để trị nốt đống mụn ẩn vẫn đang trên mặt

Có ai có lời khuyên giúp em k ạ huhu

Em bí tắc quá huhu :((

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tin.life