Không chỉ đối với chị em mà các đấng mày râu cũng có cùng chung kẻ thù đáng ghét chính là "mụn". Đây là kẻ thù mà đáng ghét nhất hành tinh. Mỗi lần nhìn gương thấy khuôn mặt mình không còn xinh đẹp, láng mịn mà hờn cả thế giới vậy đó. Khi thấy bị mụn thì chị em thường nghĩ đến việc dưỡng, bôi bôi thoa thoa lên bền mặt nổi mụn đáng ghét của mình mà thô, Thường chúng ta chỉ quan tâm đến bề ngoài mà không triệt nó tận gốc từ bên trong. Đừng chỉ dưỡng dưỡng, xoa kem, nặn mụn bên ngoài mà bạn hãy cân chỉnh chế độ sinh hoạt hợp lý nữa thì sẽ luôn giữ được làn da luôn mịn màn. Có thể nhiều bạn chưa biết việc chăm sóc da kết hợp với ăn uống có thể khiến làn da thay đổi không ngờ. Ăn uống ảnh hưởng “kha khá” đến làn da của tụi mình đó. Vì vậy mình đã liệt kê ra đây vài thực phẩm cho mọi người rùi, cùng tham khảo nhé cả nhà.

Mọi người nên chọn những thực phẩm sau vào thực đơn của mình như Bắp cải vì rất giàu vitamin E ngăn ngừa mụn, Bơ chứa chất xơ vitamin dinh dưỡng rất bổ cho làn da, nên ăn khoai lang vì chống lão hóa da cực kỳ tốt, uống nước cam - quýt (ăn cả xơ càng tốt) chứa nhiều vitamin giúp sáng da, giảm mờ thâm, tàn nhang. Chịu khó uống nước dừa để giảm tình trạng mụn trong làn da, Chanh mật ong cũng cực tốt nha. Trà xanh uống giúp bảo vệ giúp làn da có thể chống viêm, kháng khuẩn cực tốt.