Thú thật với mấy mẹ, mỗi sáng đi làm em lười make up lắm, mới sáng phải lo đủ, chồng con, ăn uống, áo quần. Đến lượt mình thì chẳng còn thời gian. Chỉ có quánh son, bôi kem chống nắng là em trung thành thôi, vậy nên em rất chú ý dưỡng da, để mặt mộc cũng khỏi thấy ngai, mà còn tự nhiên lắm chứ nhỉ ^ ^

Em xin phép chia sẻ với mấy mẹ vài bí quyết dưỡng da của bản thân, gọi bí quyết vậy thôi, chứ chắc nhiều mẹ đều biết. Mấy cái đây em chăm chỉ tiến hành lắm vì đều là những sinh hoạt thường ngày của chúng ta, nếu để ý thì hiệu quả sẽ khiến chị em phải cực kỳ hả hê luôn

1. Uống nước - điều kiện tiên quyết trong bất kỳ chia sẻ nào về làm đẹp, dưỡng da, chống lão hoá... Mọi người không còn nghi ngờ gì về công dụng của việc này nữa đúng không ạ. Lợi ích của nước tốt hơn bất kỳ sản phẩm làm đẹp nào, uống nước không chỉ làm đẹp mà còn là chăm sóc sức khoẻ

2. Rửa mặt: giữ da mặt sạch sẽ nếu ta không muốn xuất hiện 1 nốt mụn nào. Rửa mặt hàng ngày loại bỏ bụi bẩn và chất gây ô nhiễm. Hơn nữa, rửa mặt vào buổi sáng và buổi tối trước khi ngủ giúp lỗ chân lông giãn nở và nghỉ ngơi sau một ngày

3. Nước hoa hồng: cái này em dùng vào mỗi sáng, ngay sau rửa mặt, để se lỗ chân lông, kiềm dầu và làm da săn chắc

4. Kem chống nắng: cái này thì khỏi phải nói rồi, giống như uống nước vậy, dùng kem chống nắng luôn xuất hiện trong những lời khuyên làm sao để chống lão hoá. Tránh tác hại của ánh nắng mặt trời và có làn da khoẻ mạnh không có cách nào khác ngoài em nay

5. Nước chanh ấm: mình vừa áp dụng gần đây thôi, đọc báo thấy nước chanh ấm sẽ giúp loại bỏ độc tố ra khỏi cơ thể và giảm nguy cơ tổn hại đến làn da. Đồng thời cung cấp nước cho cơ thể và ánh sáng cho làn da.
Mình cũng nghe bảo nước chanh còn giúp giảm cân đó nha

6. Ăn trái cây có nhiều vitamin vừa làm đep, tốt sức khoẻ và còn duy trì cân nặng nữa. Mình thường chọn chuối, đu đủ, táo, thỉnh thoảng kiwi nữa (tại mắc qá mà ' _ ')

Hì hì, em dốc hết gan ruột ra rồi đó, nên có gì thiếu sót thì mấy chị bỏ qua và chỉ bảo cho em nó biết với.Cảm ơn mọi người đã đọc bài của em