Nếu bạn đang bị mụn, đang xuất hiện nếp nhăn và vẫn nhịn ăn sáng để mua La Mer bôi mỗi ngày, hy vọng đó sẽ là tiên dược cho làn da thì tớ khuyên thật nên bỏ qua đi. Lấy tiền mua máy rửa mặt ấy, sẽ nhanh và nhiệu quả hơn nhiều. Máy rửa mặt tốt sẽ "hô biến" sữa rửa mặt drugstore $12 một chai thành đồ "high-end" $50 value ngay tắp lự! Bạn sẽ thấy mọi triệu chứng xấu xí của làn da được giảm tải sau một tuần sử dụng. Và trong vô vàn máy rửa mặt tớ từng dùng, từ vài trăm ngàn cho đến vài trăm dollar, hiệu quả tỷ lệ thuận với giá tiền chỉ trừ một trường hợp mà tớ muốn chia sẽ củng các bạn hôm nay: Halio Facial Cleansing & Massaging, dùng rất hợp với da mụn, nhạy cảm, chớm lão hóa mà mà giá lại cực kỳ hạt dẻ.

webtretho

Halio có kết cấu đầu silicone bọc gai, tương tự nhưng rất khác miếng pad làm sạch silicone bạn hay mua ở Sephora vì với miếng pad phải chà bằng tay! Chà cật lực luôn thì da cũng chỉ đỏ lè chứ không như công nghệ làm sạch cao T-sonic được viết tắt từ Transdermal (truyền qua da) và sonic (sound - âm thanh) tạo những rung động cực nhanh có khả năng làm sạch nằm trong ngưỡng nghe của con người (20 -20,000Hz)

Theo "Journal of Cosmetic Dermatology", chính sự dao động ở tốc độ cao của của công nghệ sonic (với máy halio là > 6000 T-sonic/ phút) sẽ giúp những lỗ chân lông vốn không thể co dãn được làm mềm đi và từ từ "mở ra" để tống khứ những tạp chất và lớp da chết đi. Một cách khoa học, bên cạch việc tẩy da chết vật lý (dùng hạt truyền thống), tẩy tế bào chết hóa học (AHA, BHA, retinol) thì dùng tẩy tế bào chết bằng máy (mechanical exfoliation) sẽ rất nhẹ dịu cho da qua đầu truyền silicone.

Về hiệu quả làm sạch trên da thì không cần bàn, bạn nào ngày xưa dùng bàn chải máy có công nghệ T-sonic chắc cũng cảm nhận được cũng thấy là bàn chải làm răng sạch hơn nhiều so với chải tay. Tương tự trên da, tớ dùng halio khoảng hơn 3 ngày là da sáng sủa ra hẳn, những mụn ẩn trước giờ BHA đẩy không nổi cũng thay nhau đẩy lên và rụng luôn sau 1 tuần. Phải kể với các bạn da mình cực kỳ nhạy cảm nhé. Vỗ nhẹ cũng đỏ nhưng dùng em halio thì chỉ có đẹp ra chứ không bị đỏ. Chính vì vậy mình có kết luận em này hiệu quả hơn BHA mà vẫn nhẹ dịu.

Nhớ hôm vừa nhận Halio xong tớ có party đi đến 1 giờ sáng, phải ghé nhà bạn ngủ mà khổ quá. Bạn mình nó không có tẩy trang, trong tủ độc 1 chai rửa mặt và toner của hoa cúc của Kihel's thôi. Tưởng tan nát đời rồi vì các bạn cũng biết mình bôi chống nắng toàn tính theo kg, không tẩy trang đi thì đừng trách sao biển xanh lại mặn với lũ mụn nhé. Vậy đó mà dùng máy halio rửa xong, da sạch bóng mà không khô căng. Dùng toner quẹt lại chả thấy bông cotton bị vàng vàng của bã nhờn đâu cả. Sáng hôm sau thức dậy da mịn kinh khủng dù không có bôi dưỡng ẩm luôn!

À, còn nếu so sánh với việc dùng máy rửa mặt dạng cọ truyền thống đã có dịp dùng qua thì tớ ưng em Halio nhiều do cọ truyền thống dùng đầu lông cọ cứng quá- kể cả loại quảng cáo cọ cashmere hay deluxe thì lông cọ lỏng lẻo trên da sao đó, trượt trên da nên làm sạch không tốt. Đầu cọ thường thì làm da tớ dễ bị mẩn đỏ, xước da li ti. Đặc biệt vụ vệ sinh thì lích kích. Tớ sợ dơ nhất trần đời nên dùng máy rửa bằng cọ xong toàn phải tháo ra trụng nước ấm và xịt cồn, đem phơi khô. Ngày thường không sao nhưng ngày mưa thì nó muốn lên mốc luôn huhu. Từ ngày dùng em Halio có silicon dạng kháng khuẩn, tớ vừa viết kiệm được tiền thay đầu cọ, vừa hạnh phúc vì chỉ cần rửa sạch, tráng nước, để nơi khô thoáng là không lo bị mốc!

Giá thành cũng chính là điểm tớ ưng nhất cho em Halio này. Thông thường, công nghệ sonic trước đây khá đắt các bạn ạ. Món nào cũng tầm $149 -$199 cho 1 sản phẩm là 3tr-5 đến 5 triệu nếu tính cả ship về Vietnam trong khi tớ mua em

Nguồn: https://www.facebook.com/CavangwearsnoPrada-1487174578235874/