Các chi thân mến,

Thời gian gần đây em có đọc qua topics về kem Feiya trên webtretho, và thấy rằng rất nhiều chị, nhiều mẹ đang ưa chuộng sử dụng sản phẩm này. Đa phần mọi người đều khen hết , nào là trắng hồng, nào là mịn blah blah blah....Em nghe xong cũng ham lắm nên quyết định lăm le dùng thử. Mà tính em rất nhát gan, bôi trét cái gì lên mặt em đều phải tìm hiểu thật kĩ. Nghe các mẹ nói kem Feiya này có nguồn gốc từ Nhật Bản ,em bèn hỏi thâm con nhỏ bạn người Nhật của em, nó nói rằng nó chưa bao giờ nghe đến kem này, và nó nghĩ kem này ko phải của Nhật mà là Taiwan ( Feiya không phải là tên tiếng Nhật) Em bèn lên website Feiyacosmetics, thì biết được nó nằm tại San jose ( California) Em may mắn là đang sống ở California , nên em gọi thẳng lên trụ sở của kem Feiya này tìm hiểu nguồn gốc xem có phai~ là làm tại Nhật như nhiều mẹ nghi~ ko . Khi em gọi lên công ty Feiya, thì người bắt phone nói tiếng Việt với em, mặc dù em chưa nói câu nào tiếng V ca~ . Điều này làm em ngạc nhiên, tại sao họ ko nói tiếng Anh! Vì sao một công ty mỹ phẩm ở Mỹ có nguồn gốc tại Nhật lại nói tiếng Việt , phải chăng hầu hết khách hàng người Việt Nam , chẳng le~ nó ko có khách hàng là Mỹ hay Nhật à . Vậy nó có thực sự là làm từ Nhật ko??? ( Em nghi ngờ quá ) Em nói chuyện với cô bán hàng là em muốn có sample dùng thử thì cô chi em ra Phước Lộc Thọ ( khu này nói tiếng là chợ người VN ) để lấy sample. Em mới đemsample về thư~ ngày hôm qua. Hộp kem ban ngày thì em nói thiệt là nó giống y hệt như kem Lyna mà mẹ em đang dùng ( kem Lyna này làm từ Taiwan nhé) Sau đó ,em lại tiếp tục google, và nhìn thấy tên Feiya trọng một website của Taiwan@_@

Lời kết: Các mẹ đang dùng kem này ( nguồn gốc từ Mỹ) hãy cân thận nhé Em ko tin đây là sản phẩm của Nhật đâu , mà cũng chẳng phải làm tu My gi dau, co thể Mỹ là nơi phân phối kem này cho Taiwan thội . Các mẹ dùng lâu năm , thấy kết qua thế nào cho em ý kiện nhé!Thực sự là em cũng chẳng ngại dùng kem Taiwan gì đâu, vì mẹ em đang dùng kem Lyna ( chi co $3 ) thôi mà da dẹp lắm lắm luôn,tụi bạn em còn ngưỡng mộ, me em dùng tư năm 16t ấy . Em viết topic này , đê? giúp các mẹ biết đuơc nguồn gốc chính xác hơn của kem thoi, chứ thực ra đâu phải hàng taiwan là xấu hết đâu , nhưng đúng là phải cận thận các mẹ ah. Nhưng em ghét ở chỗ ko phải Nhật mà cứ nói là của Nhật haiz