Chào các bạn,

Mình là 1 trong những bạn có tình trạng lông chân mọc nhiều, mình đã từng đi Spa, salong thẩm mỹ để wax lông, dịch vụ khá ok, nhưng đắt quá nên mình chuyển sang wax lông tại nhà. Sau khi wax được 8 lần trong vòng 9 tháng mình muốn chia sẻ một ít kinh nghiệm mình học hỏi được trong quá trình mình wax cũng như kinh nghiệm từ những người xung quanh

Sau đây là 10 điều bạn nên luu ý khi wax lông:

1. Tẩy sạch da trước khi wax và giữ da sạch trong thời kỳ lông mọc trở lại để tránh việc lông mọc ngược.

2. Nên wax định kỳ sau 3 - 5 tuần. Khoảng thời gian này giúp lông đủ độ dài lý tưởng cho lần wax kế tiếp.

3. Để yên vùng lông đã được wax 24 giờ.

4. Không nên vận động mạnh hay làm việc ngay sau khi wax vì mồ hôi sẽ gây bít lỗ chân lông.

5. Tránh tắm nước nóng ngay sau wax vì bạn có thể bị viêm nhiễm do vi khuẩn.

6. Đừng wax khi bạn đang hành kinh. Thời điểm này làm bạn dễ tổn thương nhất

7. Nhớ sử dụng sản phẩm chống lông mọc ngược sau khi wax.

8. Đừng wax trên các nốt ruồi, các vết sẹo, mụn cóc, vùng da bị tổn thương hoặc nổi mụn.

9. Sử dụng kem tẩy với thành phần acid trái cây để tẩy các tế bào chết trước khi wax.

10. Tuyệt đối không sử dụng dao cạo hay các loại kem tẩy lông trong quá trình wax lông.

Wax lông ở nhà được thì tốt nhất, vì vừa đảm bảo sạch sẽ, lại tiết kiệm, tuy nhiên nếu wax nách hay vùng bikini, nên nhờ thêm 1 người có kinh nghiệm đến làm cùng hoặc ra tiệm, vì làm một mình hơi khó.Và điều quan trọng nhất là nên sử dụng các sản phẩm wax có chất lượng tốt, có đảm bảo thì như vậy mới đạt hiệu quả cao.

Chúc các bạn gái ngày càng tươi trẻ, tự tin hơn nhé