Các mẹ ơi giúp em với!!! Tuần trước đi biển chơi về da đen thui, thấy trên Facebook một em hot girl bán kem trộn, em í còn quảng cáo là trộn theo công thức gia truyền rồi đọc feedback thấy nhiều bạn nói kết quả mang lại rất “bất ngờ” vì thoa một lần thì da trắng đẹp ngỡ ngàng, mà em cũng thấy giá hợp lý nên em rinh liền về một hủ. Vừa xức tối qua lên tay và chân trước thì sáng nay tay, chân em sưng đỏ hết còn nổi quá trời mụn li ti li ti nữa, em lo quá, chạy lên mạng tìm hiểu thử tại sao thì thấy một trong những thành phần của kem trộn đó là corticoid có tác dụng kháng viêm, ức chế miễn dịch, vì vậy có thể làm cho da trắng rất nhanh, mụn giảm mạnh. Nó còn có thể dẫn đến tình trạng lệ thuộc corticoid, nghĩa là sau khi sử dụng kem trộn có thành phần này thì làn da rất khó thích ứng với sản phẩm khác, làm cho việc điều trị kéo dài, tốn kém. Ngoài ra, kem trộn còn chứa thành phần thủy ngân vượt mức cho phép, có thể gây ra hiện tượng hư da, hủy hoại tế bào da, xuất hiện những đốm hồng li ti trên hai má khiến má ửng hồng, rậm lông, teo da, phát ban trứng cá, trứng cá mụn mủ, sạm da.... May mà chưa xức lên mặt không thì tiêu đời em rồi.

Giờ em phải làm gì cho da bình thường trở lại :((