Bài viết này chỉ đơn giản muốn chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc da, nên ý kiến khá chủ quan, bạn nào không đồng tình cũng đừng ném đá mình nhaaaa.Từng sử dụng qua 6 loại nước tẩy trang nên mình muốn chia sẻ đôi lời về cảm nhận riêng của bản thân mình ở những loại sản phẩm mình đã dùng. À mình thuộc da nhạy cảm nhé. Bài này thì mình chọn ra 4 em mình thích nhất để chia sẻ nha.

webtretho

Tấy trang Bioderma Sensibio H20 Micellae Water

Đây chắc chắn là sản phẩm tẩy trang quá quen thuộc rồi. Em này thì nổi tiếng với hiệu quả làm sạch tương đối tốt, nhanh chóng rồi. Sau khi tẩy trang thì mình cảm thấy da khá mịn, không hề nhờn dính. Tuy nhiên, nếu không may dính vào mặt thì rất cay mắt đó, còn vào miệng thì đắng lắm nha. Ngoài ra, mình cũng không thích mùi của sản phẩm này lắm, nó hơi hóa học. Nhưng khả năng tẩy trang của ẻm thì không thể nào phủ định được ><

webtretho
2. Tẩy trang Simple Cleansing Micellar Water

Được nghe đồn simple là dòng sản phẩm tẩy trang cho da nhạy cảm được rất nhiều người ưa chuộng, vì thế mình cũng đã thử em này. Ừ về tổng quan mình thích em này vì sau khi sử dụng không hề thấy khô da và bết dính. Mình cũng tìm hiểu sơ qua về bảng thành phần của em này, khá an toàn cho da. Nhưng thực sự, nó chỉ thích hợp cho bạn nào ít makeup thôi nha vì khả năng làm sạch của em này kém hơn Bioderma. Chắc vì nó dịu nhẹ hơn nên mình cũng không thể đòi hỏi nhiều. Tuy nhiên, với mức giá không quá chênh lệch với Bioderma thì mình chọn Biderma - hihi do mình makeup cũng nhiều ấy.

webtretho
3. Tẩy trang L’Oréal Micellar Water 3-in-1

Em này thì mình khá ưng vì nó có giá thành khá sinh viên và khả năng tẩy trang cũng ok. Sản phẩm tẩy trang L’Oreal thì có 3 loại sản phẩm dành riêng cho từng loại da là Deep Cleansing (dành cho mọi loại da), Moistuziring (dành cho da khô, da nhạy cảm) và Refeshing (dành cho da dầu). Mình thì dùng loại màu hồng nha. Ưu điểm mình thích ở sản phẩm này là thiết kế khá xinh và mùi hoa hồng hơi thoang thoảng khi sử dụng. Khả năng tẩy trang của em này thì mình chỉ đánh giá ở mức ổn thôi, những hôm mình không makeup nhiều thì dùng em này cũng được. Da sau khi tẩy trang cũng khá mềm mại, ẩm, nhưng mà nó lại để lại cảm giác hơi bết dính từ 2-3 phút, điều này làm mình không thích lắm.

webtretho
4. Tẩy trang Derladie

Sản phẩm này thì chắc hơi lạ với nhiều người, mình biết em này tình cờ khi xem video của chị Thỏ ấy >< À em này thì chắc mình nói khá nhiều vì mình ưng em này nhất luôn ấy. Lúc đầu nghe nói cây phỉ thì thấy cũng lạ, thế là lên gu gồ tìm hiểu ngay. Theo mình tìm hiểu cây phỉ có công dụng trong việc cung cấp độ ẩm, làm mềm và sạch da cực kỳ hiệu quả. Đặc biệt thích hợp cho da nhạy cảm và cả da mụn nên mình bấm bụng mua ẻm về dùng luôn. Điều làm mình ngạc nhiên đầu tiên là thiết kế em này quá đơn giản nên kiểu cũng phân vân về chất lượng lắm. Tẩy trang xong thì wow đúng bất ngờ luôn, ẻm làm sạch cực hiệu quả ấy. Da không bị bết dính mà cảm thấy rất mát, mượt. Được thêm mùi thơm dịu nhẹ nữa, chắc là từ cây phỉ mình khá thích. Điểm trừ mình không thích ở em này duy nhất là ở thiết kế.

webtretho
Đó là những chia sẻ và trải nghiệm thực tế của mình sau 1 năm sử dụng 4 loại nước tẩy trang này. Mong những chia sẻ trên hữu ích với các bạn! Ai có ý kiến gì thì cùng chia sẻ với mình nhé.