Em nằm vùng cũng lâu dữ lắm rồi, giờ mới có chút đóng góp cho box làm đẹp da, mong là có sơ sót thì các mẹ bỏ qua và góp ý thêm cho em nhé.@};-

Giới thiệu sơ về em và da của em nhen : da em hỗn hợp thiêng dầu, do đó mà lỗ chân lông to lắm và dầu nhiều vùng chữ T, 2 bên má với cằm. Da ko có trắng mà ngăm đen, nên nhìn quê quê bẩn bẩn (hic). Năm nay em 27 tuổi và dấu hiệu da bắt đầu lão hoá vì không căng mịn ẩm và cũng có nếp nhăn trán với 2 bên mắt, khoé miệng rồi (hic). Mụn ẩn thì thường hay hiện dưới cằm và bên góc má phải (do em thuận tay phải, hay nặn mụn nên cứ lên hoài và khu này thâm đen hoài).

Da em hiện tại đây ạ b-)

Sau 1 thời gian khá dài nằm vùng và xem các kinh nghiệm của các mẹ thì em đã rút ra 1 liệu trình như sau cho da của em cũng như là tìm sản phẩm thiên nhiên hợp với da hỗn hợp khó chiều của em :-S :

Sữa rửa mặt : em xài sữa rửa mặt Thorakao hạt sữa bò vì loại này cân bằng độ pH cho da. Trước em cũng xài lung tung dữ lắm, ai nói cái nào hay em xài cái đó.

Dưỡng ẩm : cái này em cũng khá lung tung, nhưng xài qua vài hiệu rồi giờ chỉ xài 1 loại của Nhật là Shucera thôi, hiệu này chắc mới với các mẹ do nó là hàng nội địa Nhật do chị em đang làm xuất khẩu lao động mua gửi về. Thành phần thiên nhiên chiết xuất từ đậu nành, cà phê và tinh chất từ quá trình lên men mận khô và đặc biệt Ceramide có tác dụng dưỡng ẩm, se lỗ chân lông, chống lão hóa là chính ngoài ra hổng có tác dụng dưỡng trắng.

Mặt nạ : cũng là hàng Nhật, em mua bột matcha Nhật trộn với sữa chua để đắp, tối từ 8h-9h tối, ngoài khung giờ này em ko đắp nữa. Mua bịch 100gram là xài vô tư mấy tháng luôn, lỗi lần có 1 muỗng nhỏ xíu thôi.

Mặt nạ thải độc : em mua hàng handmade nên ko biết là có hiệu nào nữa, do quan niệm của em là hàng tự nhiên ko chất bảo quản sẽ tốt hơn. 1 tuần đắp 2 lần là ok. Mụn ẩn bay hết luôn, rất là sướng.

Dưỡng da mắt : em cũng mua cùng hãng Shucera luôn ạ, nói chung là dưỡng cho bớt nếp nhăn thôi, do thành phần của nó là đậu nành nên nhìu collagen. Em đắp theo quán tính các bước nên ko có để ý lắm, hic, em chỉ quan tâm lỗ chân lông trên mặt thôi à.

Nước hoa hồng : hàng handmade hoặc vài hãng của Hàn, giờ nc hoa hồng ít cồn nhiều lắm, em đang xài Mamonde ạ.

Sau 1 tuần đi theo lộ trình này em sẽ chụp và review lại da của mình 1 lần cho các mẹ ạ. Hi vọng sẽ có da đẹp ăn Tết :x