Thời gian gần đây, mình có nghe đồn về một em serum gây xôn xao thị trường mỹ phẩm Hàn Quốc với khả năng trị mụn, trị sẹo rỗ và giảm thâm cực kỳ hiệu quả. Ngay lúc làn da gặp vấn đề về mụn và thâm, thế là bấm bụng mua liền em này luôn.

1. Cảm nhận khách quan về sản phẩm

Bao bì và thiết kế:

Khi nhận được em này, mình thấy vỏ hộp khá xinh với màu sắc trắng đơn giản. Cả vỏ ngoài lẫn chai serum đều thiết kế chắc chắn, cầm nắm dễ dàng. Hộp bằng thuỷ tinh với nắp màu vàng bạc nên trông khá “sang chảnh”, nói chung mình cực thích thiết kế của em này.

webtrethoMình khá ứng thiết kế bình thuỷ tinh của kem Derladie

Kết cấu:

Serum Derladie có dạng gel, màu hơi ánh vàng nhẹ nên khi dùng sản phẩm, nó dễ dàng hơn các loại serum dạng lỏng. Khi thoa lên da, mình thấy chất kem khá mát và sau khoảng 7 phút thì chất kem thấm hết lên da, không có xuất hiện cảm giác nhờn dính khó chịu. Về mùi, sản phẩm có mùi thơm nhẹ của cây phỉ, mình thấy có nhiều bạn thích mùi này nhưng riêng mình thì mùi này không dễ chịu lắm, nên đây là điểm trừ duy nhất mình chấm ở em này.

Cách sử dụng:

Sau khi hoàn thành quy trình làm sạch da với tẩy trang, sữa rửa mặt và toner, mình nhỏ 2 giọt serum ra bàn tay rồi thoa đều lên da. Sau đó, massage nhẹ trong khoảng 5 phút để serum thẩm thấu tốt hơn. Mình dùng sản phẩm 2 lần một ngày buổi sáng và buổi tối để giải quyết mụn và thâm nhanh hơn. Với mọi sản phẩm serum thì mình nghĩ từ 1-2 buổi/ngày là liều lượng chuẩn và phù hợp rồi.

webtrethoKem Derladie có chất kem gel, mềm mịn
2. Đánh giá Derladie Witch Hazel Perfect Vitamin Serum sau khi sử dụng 2 tuần

Nghe đồn em này được quảng cáo là có công dụng trong 14 ngày nên mình sẽ review sau 2 tuần sử dụng. Đánh giá chung về sản phẩm dưỡng da Hàn Quốc tầm trung, mình từng sử dụng rất nhiều và cảm quan là chất lượng chỉ ở mức tạm ổn, lành tính và duy trì tốt vẻ đẹp cho làn da. Đặc biệt là những sản phẩm được quảng cáo rầm rộ thì mình cũng không mong sẽ đạt hiệu quả quá tốt. Nhưng ở sản phẩm serum Derladie này, mình thật sự bất ngờ.

webtrethoKem Derladie khiến mình bất ngờ với công dụng trị sẹo rỗ
Trải nghiệm sau 1 tuần sử dụng, mình thấy những nốt mụn như mụn ẩn, mụn viêm và cả mụn đầu đen đã bắt đầu giảm dần. Đồng thời, trong quá trình này, lỗ chân lông cũng mở rộng để đẩy nhân mụn, chất bẩn nhìn khá ghê, nhưng đây mới là lúc sản phẩm phát huy hiệu quả nên nếu bạn gặp tình trạng giống mình thì đừng lo lắng nhé.

Cho đến sau 2 tuần, làn da mình đã trở nên thay đổi hoàn toàn. Những nốt mụn giảm đến 80%, làn da cũng trở nên mịn màng và căng mướt hơn. Ngay cả những nốt thâm do mụn cũng giảm đáng kể. Và làn da mình cũng được cải thiện trông sáng hơn khá nhiều. Điều này khiến mình thực sự ấn tượng nên đã phải viết ngày bài viết này để recommend cho mấy bạn đó!

webtrethoChất kem em này trong, thoa lên da thẩm thấu khá tốt
3. Tìm hiểu về thông tin sản phẩm serum trị mụn, thâm và sẹo rỗ Derladie

Trước khi mua sản phẩm, mình có tìm hiểu sơ qua thông tin về sản phẩm này nhưng cách đây 1 tháng trên thị trường Việt Nam, thông tin về em này khá ít vì là sản phẩm mới. Thế là mình đã nhờ đến người chị ở Hàn Quốc tìm hiểu và đặt hàng về cho mình. Theo lời giới thiệu, mình biết được thông tin về một số thành phần chính đặc biệt của sản phẩm như sau:

Cây phỉ (chiếm đến 75%): Theo mình biết, cây phỉ có công dụng đặc biệt trong việc làm sạch, kháng khuẩn, trị mụn và giảm sưng đỏ do mụn. Vì thế nó cũng là thành phần mình thấy khá phổ biến trong các loại tẩy trang, toner hiện nay.

Tràm trà: Có tính kháng khuẩn cao, ngăn ngừa mụn, làm giảm nguy cơ phát triển lây lan của mụn.

Trà xanh: Giàu chất chống oxy hóa, chống lão hóa, ngừa mụn và mờ vết thâm.

Dầu olive: Dưỡng ẩm, làm mềm mịn da và giữ độ đàn hồi cho da.

Bột tre: Giàu chất chống oxy hóa, đồng thời giúp dưỡng ẩm, giảm nếp nhăn.

Mong rằng với những chia sẻ vừa rồi, mình đã giúp các bạn hiểu rõ hơn về sản phẩm serum Derladie mới này. Nếu bạn đang gặp vấn đề về mụn, vết thâm và làn da nhạy cảm thì hãy tham khảo sản phẩm này xem nhé! Chúc các nàng sẽ luôn rạng rỡ và xinh đẹp!