Chào mọi người, hiện nay trên thị trường đang rất Hot các dòng sản phẩm bộ 3 ống tinh chất nhau thai cừu serum, colaggen làm trắng da xuất xứ từ Úc.

Giá ko hề rẻ, gồm serum Laviena, serum Cosinfinite, serum Rosanna.....được người bán giới thiệu là tinh chất làm trắng da chiết xuất từ nhau thai cừu giúp trắng da chống lão hóa, và mịn da rất tốt, hàng xách tay Úc.

Mình thấy rất nhiều bạn trên fb sài, khoe da đẹp trắng hồng hào ko tỳ vết, nhất là bộ serum Laviena và bộ serum Rosanna. Thế là mình tin tưởng đặt mua 1 bộ serum Rosanna, hình đây ạ

webtretho

webtretho

webtretho

Mình thử sài, lần đầu tiên thoa xong, sáng dậy thấy da mịn màng kinh khủng, da láng mướt như da em bé, mụn cám sần sùi nó ẩn đâu ko biết mà trước đó da mình nhiều mụn cám, thế là mình vui mừng và sài liên tục đến ngày thứ 3, da rất láng mướt mịn, sáng hẳn lên luôn, đúng với câu hiệu quả tức thì. Mình bắt đầu thấy nghi ngờ vì nó giống thuốc tiên quá vậy, chưa bao giờ mình sài mỹ phẩm nào mà hiệu quả nhanh như thế,và đến ngày thứ 4, mình mang gương ra soi kỹ da mặt thì thấy da mỏng hơn nhiều, bắt đầu lộ mạch máu chút ít (trước kia da mình ko bị lộ mạch máu). Bắt đầu mình thấy sợ. Mình có cảm giác là trong serum Rosanna có thành phần Corticoid, vì hiện tượng da mịn đẹp trắng sáng nhanh chóng tức thì và da mỏng nổi mạch máu thì chỉ có em corticoid, vì ngày trước mình từng sài kem trị mụn miss white (có chứa corticoid)nên mình biết quá trình diễn biến trên da khi sử dụng như thế nào. Nghi ngờ là vậy nhưng mình lại thắc mắc là serum Rosanna xuất sứ từ úc, mẫu mã đàng hoàng, hàng nước ngoài hẳn hoi, chắc chắn ko phải hàng giả, làm sao dám cho thành phần độc hại corticoid vào sản phẩm đc. Hơn nữa, Hotgirl, hotboy sài ầm ầm và bán đều đều.

Giờ mình phân vân ko biết serum Rosanna có đúng là có thành phần Corticoid ko nữa, mình ko dám sài lọ serum ấy nữa. Nhưng mình mong muốn có bạn nào đã sài serum Rosanna rồi thì cho mình xin thêm nhận xét xem serum rosanna có phải làm mỏng da và lộ mạch máu ko nữa.

Muốn sài tiếp mà sợ sợ, vì da mình thuộc da mỏng

p/s: riêng bộ serum laviena thì đã có 2 bạn nói là có làm mòng da và nổi mạch máu, còn serum Rosanna thì chưa thấy có nhận xét, mình là người đầu tiên, mình mong nhận được lời nhận xét công tâm từ những bạn đã sài rồi để mình biết xem có nên tiếp tục sài ko.

Cám ơn mọi người đã đọc hết bài nhận xét của mình.