Hello mọi người em lượn review forum mình thấy đa phần mọi người đều nói về 1 sản phẩm gì đó thôi nhỉ?? Thấy vậy e lại ngứa tay muốn viết về nguyên 1 cáu chu trình dưỡng da ban đêm của em luôn webtretho M.n đọc, tham khảo và nếu e thiếu bc nào thì bổ sung với nhé!

Đầu tiên là nói da em, da em không phải thuộc dạng quá đẹp nhưng vừa đủ xài, ít mụn, mụn đầu đen lốm đốm. Mụn ẩn tính đến thời điểm hiện tại là không có, em chỉ tập trung vào chống lão hóa vì em sợ già trước tuổi lắm

Nhưng trước khi em viết về các bước trong chu trình mỗi ngày, em sẽ viết về 2 bước làm sạch chuyên sâu mỗi ngày của em. 2 bước quyết định sự trắng và mướt và da của e mhiện tại webtretho

#Clay_mask The Body Shop:

webtretho

Em xài con này được 2 năm, đó là vào 1 đợt da em bị break out do mụn. Mọi ng nói em là phải detox da, hồi đấy ngu ngơ khù khờ tự tìm hiểu thì dòng tea tree của TBS nên xài mà nó hết mụn thật, em xài điểu độ tuần 2 lần tới giờ luôn á. Hủ này là hủ thứ 3 của em ròi huhu

#Serum Red Peel:

webtretho

Con này em thấy hot trong group bữa giờ, nhưng thật ra em đã xài nó được hơn 6 tháng nay. Xài xen kẽ với clay mask. Hồi mới xài em nghe rất nhiều ý kiến trái chiều nào là làm bong da, phỏng da, mòn da các kiểu nhưng em đã xài 6 tháng nay và nó không hề có hiện tượng đó các chị nhé!, xài rất thích, da căng và mịn đúng như em thích luôn ý. Nên nếu muốn tẩy tế bào chết sạch, an toàn thì red peel là lựa chọn tuyệt vời nhất luôn vì nó là tẩy tế bào chết sinh học vs nồng độ BHA, AHA rất nhỏ ý. Xài cực đã và sau đây là chu trình mỗi ngày của em:

webtretho

Bước 1: Tẩy trang - Từ ngày biết dùng mỹ phẩm đến giờ em chỉ xài độc nhất chai tẩy trang của Bioderma vì nó thực sự quá tốt. Vì em da dầu nên e xài nắp xanh, còn có mấy loại nắp hồng này nọ thì em không tìm hiểu kỹ lắm. Nhưng bạn nào đang tìm tẩy trang lành tính ý, thì cứ dùng Biordema nha, vì khi dùng nó tẩy da không bị căng ý cực thích luôn.

Bước 2: Rửa mặt - Sau tẩy trang thì chắc chắc là rửa mặt nha các chị. Bản thân em da hỗn hợp dầu nên em thích srm làm sạch là chính nên đó giờ em chỉ xài 1 dòng sữa rửa mặt của Senka thôi bao sạch và thoáng da

Bước 3: Toner -Vẫn như 2 bước làm sạch trước, đến bước này em vẫn chọn 1 sản phẩm lành tính. Đó là Toner màu xanh của Simple. Bản thân em đã kinh qua rất nhiều toner từ The Body Shop, Mamonde, La – Roche,… nhưng emvẫn thấy Simple là ok nhất

Bước 4: Kem mắt – em dùng cái thanh lăn mắt cũng của Simple, có gì cũng đừng quên chăm mắt nha mấy chị khi nó nhăn là nó nhắm vào mắt trước đó mấy chị

Bước 5: Serum sữa – cái này em dành để dưỡng trắng ý, thật ra là em có peel da bằng red peel, sau đó cái em kiếm được luôn con serum sữa này vì cùng hãng. Và nó lên tone cực thích luôn nha các chị

Bước 6: Kem dưỡng khóa ẩm – về kem dưỡng ẩm này em cũng kinh qua rất nhiều hãng như Clinique, Estee, Laneige,… nhưng gần đây em đang xài 1 con drugstore của Hàn tên là A’pieu. Xài đâu khoảng đc 1 tháng cảm thấy khá là thích và có ý định dùng lại. Các chị skincare thì nhất định phải có bước khóa ẩm nha!

Các bước của em có thiếu gì k thì các chị thêm vô cho e với nhaaaaaaaa! E cảm ơn mọi người nhiều webtretho.

Tất cả các sản phẩm trên em toàn mua đúng đợt Sale của Shopee với sử dụng ứng dụng BeeCost-Trợ lý mua sắm nêm 1 đứa ngân sách nghèo như em đều cảm thấy yên tâm khi mua sắm. Các chị muốn biết về BeeCost thì xem bài review trước của em nha. Sắp tới nhiều đợt Sale trên Shopee lắm nên mọi người nhanh chóng cài BeeCost nha.