Chào các chị em trên webtretho!

Không một ai trong số chúng ta muốn làn da mình đen sạm phải không?!

Em cũng vậy. Làn da trắng mịn màng và không bắt nắng khỏe mạnh là đều mong mỏi của tất cả chị em phụ nữ.

Bản thân em cũng đã từng đau khổ vì làn da đen sạm và thiếu sức sống... Sau đợt đi Quân sự về (em hiện đang là sinh viên), da của em càng tệ hơn.

Da mặt thì đen + mụn.

Da toàn thân thì đen + sần sùi.

Vì là con gái rất coi trọng vẻ bề ngoài nên em quyết định tìm kiếm cho mình Vị Cứu Tinh. Và em đã Thành Công!

Body:

Mỗi ngày em chăm tắm cám gạo + sữa tươi + olive. Cuối tuần thì cho trái cam vào tắm. Một tháng thì lấy bã cafe tắm để tẩy tế nào chết, đồng thời giảm cân.

Sau khi tắm xong, em bôi lotion (e dùng nivea).

Vỗ nhẹ lên da và massage.

Face:

Cũng cám gạo + sữa tuơi ( không olive vì em sợ violon :D )

Sau đó sử dụng kem trị mụn ở TMV (e xin dấu tên).

1 tuần 2 lần đắp mặt nạ dưa leo.

>>> mỗi lần make up thì dùng tẩy trang thorakao - lồng đỏ hột gà với sữa tuơi - sữa rửa mặt - kem dưỡng.

Em cứ làm như vậy sau 3 tháng da em trắng lên rõ rệt luôn ah. Mọi người nói vậy, và em cũng cảm nhận như thế!

Có đều da không được khỏe nên khi ra nắng em che chắn kĩ lắm!

Còn vấn đề mụn thì thật sự k còn lo lắng, kể cả ăn đồ nóng (một ngày uống 2 li cafe và là tính đồ của bánh mì + đồ ngọt).

~~~~~~~~~

Em cứ tiếp tục đều đặn như thế (có thay đổi lotion là serum của Nivea) và sau 6 tháng, ai cũng thật sự kinh ngạc.

Da em trắng một trời một vực so với trước đó. Thậm chí da mặt trắng đến mức nổi gân đỏ.

Không những thế mà rất khỏe nữa chứ. (đi chụp hình một ngày trời dưới nắng mà hoàn toàn không bị đen).

Em bắt đầu thay đổi nhiều thứ: màu tóc và cách ăn mặc. Và đặc biệt em cảm thấy rất tự tin!

~~~~~~~~~

Trên đây là những trãi nghiệm của bản thân em.

Xin chia sẽ cùng chị em, để ai cũng xinh đẹp và tự tin vào bản thân.