Tình huống 2 - tuần 4

Là người phụ nữ hiện đại, bạn luôn muốn làm một người mẹ, người vợ tốt, đồng thời là người thành đạt trong công việc. Bên cạnh đó, bạn vẫn phải chu toàn với các mối quan hệ trong gia đình, ngoài xã hội. Bạn sẽ làm gì với 3G để đáp ứng các yêu cầu đó.

Câu hỏi nhỏ: Hãy chia sẻ cảm nhận của bạn về dịch vụ 3G.

Giải Pháp của mình:

Là một người phụ nữ hiện đại đối với mình việc làm mẹ, làm vợ đồng thời là một người phụ nữ thành đạt trong công việc luôn là mối quan tâm hàng đầu của mình. Bên cạnh đó thì các mối quan hệ trong gia đình, ngoài xã hội cũng luôn được mình sắp xếp một cách hợp lý. Và để mọi việc được tốt đẹp thì bên cạnh mình luôn có bờ vai vững chãi của xã làm chỗ dựa mỗi khi mình cần tới, nhưng nhiều khi xã bận nhiều công việc mình cũng không muốn vì những việc nhỏ nhỏ mà làm ảnh hưởng tới suy nghĩ của xã bởi vậy mà mình đã tìm tới mạng Intenet xong mạng Internet chỉ giúp ích cho mình khi mình ở nhà hoặc ở cơ quan còn khi mình ra ngoài có việc đột xuất cần tới sự trợ giúp thì lại không có bởi thế mà chiếc điện thoại yêu thương nhỏ xinh của mình đã được kết nối 3G rất thiết thực và hiệu quả.

+ Đối với cuộc sống gia đình 3G đã có thật nhiều những hữu ích đối với mình. Hiện nay mình đang mang bầu bé thứ hai đôi lúc đi làm về chỉ muốn nằm nghỉ ngơi nhưng có những việc cần mình phải dùng đến máy tính nhưng khi có 3G rồi thì mình chỉ việc cầm điện thoại lên và kết nối thông tin không giới hạn mọi lúc mọi nơi việc này mình làm khi mình nằm trên giường hoặc nằm trên ghế chẳng hạn không phải ngồi trên ghế để gửi thông tin nữa, hoặc cậu con trai muốn xem chị Xuân Mai hát nhưng mình ngại dậy mở ti vi hay máy vi tính vậy là cầm điện thoại lên chỉ mất phút thôi là con trai đã có được bài hát mà mình muốn nghe rồi, hoặc mình cũng tự mở một bản nhạc mà mình muốn nghe để thư giãn đầu óc sau một ngày làm việc căng thẳng,…. 3G đã giúp cho mình có thêm nhiều thời gian thư giãn ở nhà như thế đó.

+ Đối với công việc thì 3G đã giúp ích cho mình rất nhiều trong công việc như khi mình phải đi ra ngoài giao dịch với khách hàng có những thông tin về khách hàng mà mình chưa nắm rõ mình có thể bí mật mở điện thoại ra mà dò tìm thêm thông tin mới điều đó giúp cho mình cảm thấy tự tin trong giao tiếp hơn rất nhiều, hoặc khi mình không có ở văn phòng mà có một email cần phải báo giá gấp cho khách hàng mình có thể trả lời lại cho khách hàng ngay trên điện thoại mà không phiền đến các bạn nhân viên khác đang bận rộn với công việc của mình.

+ Đối với các mối quan hệ bạn bè, ngoài xã hội mình cũng được 3G trợ giúp một cách đắc lực như chỉ cần mở máy lên mở yahoo, Facebook,… là những gì mình cần chia sẻ tới bạn bè sẽ được cập nhật tức thì trong giây lát.

Và còn nhiều những hơn nữa những ứng dụng mà 3G mang lại cho mình và gia đình, mình yêu 3G và mình tin rằng 3G sẽ luôn là người bạn đồng hành cùng mình trong mọi hoàn cảnh và tình huống khó khăn mà mình gặp phải. 3G đã giúp cho người phụ nữ hiện đại như mình có thêm nhiều thông tin, có thêm nhiều kiến thức và có thêm nhiều thời gian dành cho bản thân mình hơn

Xin chia sẻ với mọi người là hiện nay mình đang sài 3G của mạng Mobifone hôm rồi được một em tư vấn viên bên đó gọi điện hỏi thăm về chất lượng dịch vụ mà mình đang sử dụng có vấn đề gì không? Rồi hỏi thăm mình về các chính sách ưu đãi mà mình được hưởng, mình cảm thấy rất hài lòng vì Mobifone không chỉ mang lại cho mình một kênh thông tin lý thú mà còn có một đội ngũ nhân viên luôn hết mình vì khách hàng nữa. Mình tự tin vì có 3G luôn bên cạnh và mình nghĩ rằng những ai đang sử dụng dịch vụ 3G cũng đều hài lòng như cá nhân mình!