Câu hỏi tình huống:

Là người phụ nữ hiện đại, bạn luôn muốn làm một người mẹ, người vợ tốt, đồng thời là người thành đạt trong công việc. Bên cạnh đó, bạn vẫn phải chu toàn với các mối quan hệ trong gia đình, ngoài xã hội. Bạn sẽ làm gì với 3G để đáp ứng các yêu cầu đó.

Giải pháp của mình như sau:

Là người vợ - người mẹ mình hiểu để chu toàn mọi việc trong gia đình cũng như ngoài xã hội đòi hỏi mình phải thay đổi học hỏi mỗi ngày. Internet thì quá thông dụng ngày nào mình cùng lướt web và ôm chiếc máy tính . Từ ngày " Xã " mua tặng chiếc điện thoại 3G mình có thêm nhiều kinh nghiệm bài học từ đây xin chia sẻ cùng cả nhà!

Mình dùng điện thoại 3G khi sinh bống được 2 tháng, Khi đó mình cho con về Ông bà nội chơi ,chồng mình hay công tác xa nha nên có điện thoại 3G thật tiện ích.

3G - giúp mình thành người mẹ đảm đang: có 3g thật tiện ích mình có thể lướt web bất kỳ lúc nào để share những món ăn ngon về cho cả nhà, hay những món mà mình chưa biết cách làm mình cũng có thể học hỏi luôn trên đó.Mỗi khi ở trường con gái được cô giáo dậy bài hát về nhà để ôn bài cho con nếu mình chưa thuộc mình có thể lướt web tải về cho con , cả hai mẹ con cùng học sẽ nhanh hơn....Mỗi khi con ốm mình có thể vào các diễn đàn học hỏi các mẹ cách chăm sóc con tốt hơn, học những bài thuốc chữa bệnh dân gian mà hiệu quả....Khi không theo dõi được dự báo thời tiết trên ti vi mình có thể dùng điện thoại 3G vào mạng và xem dự báo thời tiết nếu rét đậm mình có thể mắc ấm cho con khi đi học. Tuần trước vào thứ hai mình nhớ có đợt gió mùa tràn về rất nhanh đến văn phòng có chị nói " quên hôm qua không xem dự báo" nay rét thế không mang áo cho con rồi" Mình bảo chị em có điện thoại trong tay mà không vô xem biết liền ah...... Nói chung là rất nhiều như mình nói có 3g có tất cả vậy. Nhưng gì mình cần 3G có nên thật nhiều tiện ích khi có 3G

3G - Giúp mình hoàn thành tốt mọi công việc: là một kế toán viên mình hiểu công việc hàng ngày phải tập hợp chứng từ một cách chính xác và nhanh chóng. Với 3G thật tiện ích những thông tư mới nhất mình muốn không nhất thiết phải ngồi tại văn phòng mở máy rồi vào google, với chiếc điện thoại 3G trong tay mình có thể đọc nhanh thông tin và có những giải pháp nhanh chóng trong công việc.....máy chị cùng phòng minh vẫn nói vui ngày nào không lướt web như " mù tin tức" thấy khó chịu trong người thế nào ấy....

3G - gắn kết yêu thương: Xã nhà mình hay đi công tác xa nhà lắm ,có năm đi đến 8 tháng liền nên có 3g mình và anh không còn khoảng cách, hàng ngày vẫn trò chuyện thường xuyên, con gái lại hay điện và hát cho bố nghe nữa nên với mình có 3G thật tuyệt vời. Anh có giảm cân hay béo lên nhìn qua Video Call là thấy liền à! ....

3G - kết nối bạn bè: Thật tiện ích khi giờ đây không cần phải đền tận nơi mới thăm được bạn bè, mới có thể nói chuyện rôm rả cả ngày với nhau, rất đơn giản khi chat qua 3G . Mình có thể hỏi thăm nhau mọi lúc mọi nơi còn gì thích hơn các mẹ nhỉ...Nhất là có cuộc thi gì đó.... Như " Vui cùng 3G" này ...Hú một tiếng là biết liền àh

3G- Thoả sức mua sắm: Là con gái ai cùng thích mua sắm,niềm vui trong tầm tay nên mình có thể đăng ký mua ngay qua mạng những món đò mà mình thích cho cà nhà , nếu không có thời gian đi mua....Tiện không bạn...Còn gì bạn cần mà 3G không đáp ứng được đây....!

Chúc các bạn cùng trải nghiệm tiện ích " Vui cùng 3G nhé!"