Trước đây khi chưa có internet, mỗi khi liên lạc cùng người thân ở nước ngoài đều phải gởi thơ qua bưu chính thường phải mất từ 7 ngày đến 14 ngày mới nhận được (lúc này chi phí điện thoại còn rất cao nên cũng hạn chế). Rồi đến khi internet phổ biến hơn thì mọi khoảng cách tưởng chừng có thể rút ngắn lại. Mình và người thân có thể gặp nhau mỗi ngày vào một thời gian nhất định nào đó khi rãnh rỗi khi mình ngồi lên bàn với cái máy tính, laptop và cũng còn khác biệt vào múi giờ. Và hiện giờ, công nghệ mới từ 3G có thể thay thế từ cái máy tính sang cái điện thoại di động nhỏ gọn hơn, linh hoạt hơn, chi phí thấp hơn và thậm chí còn được free nữa :D

Với 3G thì facebook ngày càng trở nên phổ biến hơn với mọi người, thông qua facebook mình có thể chia sẻ hình ảnh, trò chuyện cập nhật thông tin với bạn bè khắp mọi nơi bất cứ lúc nào bằng 3G. Quan trọng nhất là mình và người thân luôn có cảm giác bên nhau cho dù cách nhau nửa vòng trái đất. Nhờ 3G mình luôn rút ngắn được mọi khoảng cách và cảm nhận được mọi niềm vui từ người thân trong từng giây từng phút :x.

webtretho

gia đình anh chị mình bên Mỹ