Năm 2014 này, mình thành bà mẹ 2 con, thế là biết chắc, nhan sắc lẫn tinh thần đều sẽ dễ dàng bi tàn phai :)) vì vậy từ bây giờ, tranh thủ chưa "bể chum", sau khi học hỏi tinh thần luôn tốt hơn của các mẹ, mình quyết tâm đưa ra "plan" cho bản thân như sau:

1. Chọn 1 kiểu tóc ngắn khỏe mạnh để "xuống tóc"

2. Mua 1 bộ kem dưỡng tóc cho nó mượt mà, nhớ hồi còn yêu "ảnh" hay vuốt tóc mình, giờ thì hông còn nữa, phải cải thiện ;)

3. Sắm bộ làm móng sành điệu rồi mỗi tuần ra tiệm cho người ta mần, vừa tranh thủ relax :p

4. Mua 1 voucher sì pa gần nhà, 2 tuần 1 lần đi spa cho sướng người, bấy lâu nay da dẻ cứ khô lại, thiệt chán.

5. Sắm 1 đôi giày bệt, để dù đi sinh cũng không phải mang dép mủ về nhà như tập 1

6. Đặt tạp chí yêu thích cả năm luôn, hồi đó giờ không dám mua sách báo vì tiền toàn mua cho chồng con, giờ đến lúc cải thiện tri thức cá nhân mới được :D

7. Tạo 1 buổi "ốp-lai" cuối năm cho nhóm các bà mẹ tại chỗ mình ở, bấy lâu này toàn lý do gia đình, công việc, giờ thì hẹn hò trà sữa lại với các mẹ yêu dấu cho lên tinh thần trước khi đi đẻ :-?

8. Sắm 1 đầm bầu xinh (bầu đến giờ toàn xin đồ mặc hông đó), để dành diện Tết

9. Đi chợ hoa mua 1 chậu hồng tiểu muội về trồng, mình thích hoa mà trước giờ toàn nghĩ để dành thời gian chăm con chứ hơi đâu chăm hoa :(

10. Cuối cùng là... tranh thủ gửi con cho chồng ít nhất 1 ngày để về nhà mẹ đẻ thoải mái như thời con gái :Embarrassment:

Dù rất nhỏ nhoi thôi đó, vậy mà cả năm qua 10 điều này mình chả thực hiện nổi, bi giờ, cố gắng chút thôi, mình tin là sẽ cho mình thấy thêm yêu bản thân và cuộc sống này thêm chút nữa @};-