Thường người ta bảo “chuyện nhà đóng cửa bảo nhau, chớ vạch áo cho người xem lưng” nhưng hôm nay mình bức xúc quá nên lên đây xả với các mẹ, xin lời khuyên. Cũng là bất đồng quan điểm muôn thuở thôi, MẸ CHỒNG - NÀNG DÂU. Chuyện là mẹ mình ở quê lên chăm cháu giúp mình mấy tháng. Hai mẹ con bất đồng từ chuyện ăn uống, tắm rửa, dạy dỗ con nhưng mình thường nhịn vì tôn trọng mẹ, cũng không muốn bất đồng trong nhà. Nhưng tức nước vỡ bờ là vụ xài tã cho con. Mẹ chồng mình một mực không cho dùng tã quần, tã dán mua ngoài siêu thị vì bà bảo hóa chất rồi đóng bỉm vậy gây hăm tã cho con, thế là cứ một mực mua tã trần, tã vải bắt con mình xài. Hôm qua, cả nhà đi đám cưới nhỏ em họ, mình xin cho bé xài tã quần cho tiện nhưng mẹ chồng mình không cho là không cho. Rồi từ đầu tiệc đến cuối tiệc, mình toàn phải ôm con vào nhà vệ sinh thay tã vải. Mình tức không chịu nổi. Mẹ nào có hiểu biết về tã, cho mình lời khuyên tã nào không có hóa chất, dùng chắc chắn không bị hăm, bí với. Lần này mình quyết tâm đổi tã cho con, nhưng chọn phải tã không ra gì thì muối mặt với mẹ chồng mình, nên mọi người giúp đỡ mình với ạ.