Các mẹ biết không ngày từ khi Bống nhà mình biết nói mình đã rất cẩn thận và chú trọng khi hỏi và đáp với con. Vì trẻ con sẽ sao chép nguyên những gì mẹ nói.Do đó nói năng lịch sự với con không chỉ là cách để làm gương cho con mà còn giúp bé “hấp thu” ngôn ngữ đẹp từ mẹ nhanh nhất đó các mẹ ạ!

Bống gọi mẹ ơi, mình xưng dạ! và khi mình gọi lại Bống yêu ơi, con hô dạ. bảo vâng....Những cách hỏi đáp thông dụng và đơn giản này thôi, nếu từ khi bé tập nói mẹ không hướng cho bé ngay từ đầu thì để sau sẽ rất khó.Và giờ đây khi Bống đã lớn thì mình không cần phải chỉ bảo đi đâu con cũng được mọi người khen ngoan và lễ phép, khen mẹ khéo dạy con. Với mẹ thử thách này với con không hề khó vì mẹ hiểu được điều này nên đã chỉ bảo khi con từ nhỏ rồi.Và phương pháp của mẹ cự kỳ đơn giản luôn mẹ luôn duy trì cách nói năng lịch thiệp với con mỗi ngày thì chẳng cần phải dạy dỗ nhiều, Bống nhà mẹ cũng sẽ tự khắc nghe theo phải không nào.

Mẹ tự hào khi mỗi lần đưa con đi chơi, hội họp. gặp gỡ bạn bè những chỗ đông người.....Mẹ yêu con.