Như các mẹ cũng biết một hàm răng đẹp và khỏe mạnh sẽ làm tăng vẻ đẹp của khuôn mặt, làm nụ cười thêm tươi.Ngay từ khi Bống nhà mình con bé, mình đã ý thức được việc bảo vệ " nụ cười cho con" mình luôn vệ sinh răng sau mỗi lần cho bé ăn bột và uống sữa . Khi lớn Bống nhà mình cũng như bao bé khác không thích đánh răng, và có khi chỉ thích nghịch kem vì có vị ngọt và mình cũng lo con sẽ nuốt mà không chịu đánh, mình đã làm cách sau để giúp con yêu thích đánh răng hơn mỗi ngày.

Mình dần dần cho con làm quen với bàn chải dành cho trẻ con và đương nhiên mình tìm mua hình bản chải cho bé thật ngỗ nghĩnh gắn với con vật mà Bống nhà mình yêu thích. Hàng ngày mình cùng rủ thỏ ( là bạn của Bống - chiếc bản chải) thi chải răng xem răng ai trắng tinh, Mình cũng mua kem đánh răng dành cho bé không độc hại và có mùi thơm mà bé yêu thích. Hàng ngày vào buổi sáng và tối mình đều làm và hướng dẫn con làm theo. Mình con mua thêm tờ tranh hướng dẫn con đánh răng đúng cách. Khi Bống còn bé thì mình việc đánh răng đòi hỏi mình phải kiên trì hàng ngày , giờ khi Bống đã lớn hơn có tuần mình còn ra cuộc thi xem " răng ai trắng tinh" bằng bảng lịch đánh răng cả tuần dành cho cả nhà để có những phần thưởng khen con tức thì.

Giờ thì mọi cố gắng của mình đã có thành quả, đã thành thói quen nên giờ vào mỗi buổi sáng và tối bé nhà mình đều tự giác và mình rất vui các mẹ a!Chúc các mẹ thành công trong thử thách " Cùng con đánh răng - Giúp con thích đánh răng" nhé!