Con trai mình đi lớp về rất hay bi bô kể chuyện ở lớp cho mẹ nghe. Mấy hôm trước mình có nghe con kể, lớp có 1 bạn mới đi học mà khóc quá trời luôn. Cô giáo vô cùng chật vật để dỗ dành bạn ý, xong rồi khi bạn ý ko khóc nữa thi chỉ ngôi thu lu một góc ko chơi với ai ko cười nói gi cả. Con trai nêu ý kiến là muốn ra chơi cùng bạn, cho bạn đỡ khóc đỡ nhớ mẹ nhưng mà con lại xấu hổ ngại ko dám làm quen. Mình thấy con mình có quan tâm đến bạn cùng lớp như thế rất tốt mình rất vui, nhưng do con chưa biết cách lại làm quen lên mình đã nảy ra sáng kiến giúp con yêu làm quen với bạn mới. KHi con vượt qua được thử thách này thi con sẽ mạnh dạn, và biết thể hiện tình cảm nhiều hơn.

Mình nói với con trai, mai con đến lớp con mạnh dạn mang đồ chơi đến cho bạn chơi, rồi con hỏi tên bạn, và trong giờ ăn trưa con kiếm chỗ ngồi cùng bạn. Hỏi han nói chuyện với bạn nè, cho bạn đỡ buồn. Có trò chơi tập thể nào thi con rủ bạn chơi cùng. Trưa con nói cô giáo cho con nằm cạnh bạn ý. Mưa dầm thấm lâu, hàng ngày con đều làm vậy với bạn mới. Từ từ bạn ấy sẽ nói chuyện với con, sẽ làm quen với lớp và ko buồn ko khóc nhé nữa.

Nhân dịp sinh nhật con, con mời bạn ấy đến nhà mình chơi nhé.

Sau 5 ngày con trai mình kiên trì con trai đã làm quen đc bạn mới, 2 bạn đã thân thiết với nhau và bạn mới kia ko còn khóc nhè nữa.

Ảnh 2 bạn nè