Nhà mình đối diện công viên, ngày ngày đứng trên lan can tầng 2 của nhà. Cả nhà mình thấy từng đoàn người nườm nượp đưa con vào trong công viên chơi Tết, anh bảo với em rằng: “Một vài hôm nữa, việc nhà đỡ bận hơn thì cả nhà mình cùng sang công viên chơi nhé!”. Thế rồi, như mọi năm, buổi đi làm đầu tiên chỉ là khai xuân, đến một lúc rồi về nhưng năm nay, do có việc đột xuất nên anh phải đi công tác ngay trong ngày khai xuân ấy. Thế là anh không cùng đi với hai mẹ con vào công viên như đã hứa. Chỉ có một mình em đưa con đi công viên và sẽ dùng mạng 3G gửi luôn bức hình cho anh xem:

Anh có thấy con gái mặc dù thích đi công viên nhưng nụ cười vẫn không tươi như mọi khi có cả bố lẫn mẹ đi cùng:

Để cho anh yên tâm hơn trong chuyến đi công tác của mình, em cũng sẽ gửi cho anh hình ảnh hai mẹ con trong công viên để anh thấy rằng, 3G có thể kết nối với những người thân yêu trong gia đình:

Nhờ có 3G, mọi kết nối thật là đơn giản, sẽ nhìn thấy những bức ảnh cùng những gương mặt thân quen chỉ trong giây lát: vì 3G vừa nhanh, vừa tiện lợi ở mọi lúc mọi nơi!