1. Bạn vừa gửi tin nhắn, người ấy liền nhanh tay đáp lại. Chưa hẳn là đã thích bạn hay chờ bạn nhắn tin, mà có thể đơn giản vì thuận tay, cũng vừa hay đang chán lại có người tiếp chuyện.

2. Làm vài chuyện ga lăng, nói năng lại dịu dàng, thế là đủ khiến trái tim bạn lỡ nhịp rồi. Nhưng hãy nhớ, chuyện này ai cũng làm được thôi, càng là từng trải sẽ càng có kinh nghiệm trong mấy chuyện “đốn tim" như thế.

hình ảnh

3. Người ấy chỉ biết nói những lời quan tâm chứ “quan tâm" thật sự thì chưa bao giờ. Bạn có thể kể lể rằng mình bệnh, mình mệt mỏi, buồn và người ấy đều có thể an ủi và cho bạn vài lời khuyên nhưng tuyệt đối chưa một lần không ngại ngày đêm, sớm muộn mà ở bên cạnh cho bạn một bờ vai.

4. Để ý xem người thường kết thúc câu chuyện là ai. Nếu là bạn, thì đối phương chắc chắn không thích bạn nhiều như bạn nghĩ đâu. Đặc biệt là khi chỉ mới 9-10h tối đã lấy lý do “Em/Anh đi ngủ trước" mà cắt ngang câu chuyện thì càng khẳng định là thế nhé. Nếu sau đó vẫn thấy họ online, comment dạo hay đăng story thì tốt nhất là dừng lại ở đây.

5. Dấu hiệu này thì chắc chắn ai cũng biết rồi: cả ngày bận rộn, bận tới hôm sau mới trả lời tin nhắn hay gọi lại cho bạn. Trừ khi người ấy làm điệp viên hay cảnh sát ngầm, thì lý do bận còn có thể thông cảm, ngoài ra, nếu chỉ là một người đi làm sáng tối bình thường, bạn hiểu rồi đó.

7. Người yêu bạn thật lòng sẽ dễ để lộ sự ấu trĩ, trẻ con trước mặt bạn. Đơn giản vì họ tin tưởng và không giữ chút phòng bị nào với bạn cả. Khi cần nghiêm túc sẽ nghiêm túc. Còn lại đều thả lỏng, không ngại ngần mà làm nũng với bạn bất cứ lúc nào. Có một câu chuyện tôi đọc được từ lâu về một cô gái chu đáo, cẩn thận, chín chắn, không điểm nào chê cả, đến mức người yêu cảm thấy mình không xứng với cô ấy. Nhưng đến khi gặp lại người cô ấy thật lòng yêu, cô gái lập tức lúng túng, như một thiếu nữ mới lớn, khuôn mặt cũng ửng đỏ trong vô thức. Người yêu của cô lúc ấy đã hiểu rằng hoá ra cô ấy không yêu mình nhiều như mình tưởng.

Phim tình cảm hay đấy, cảm động thật đấy, phim ngôn tình xem xong liền bắt đầu mơ mộng nhưng đừng áp dụng tình tiết bạn thích vào cuộc đời mình. Sẽ không có một người con gái yêu thầm bạn 20 năm chỉ đợi bạn quay đầu là tha thứ cho mọi vô tâm của bạn, cũng chẳng có chàng trai nào giàu có ba đời chỉ nguyện ý vì bạn mà tiêu tiền, “lạnh lùng vô cảm với thế giới bên ngoài, ấm áp với một mình người”.

Đừng mù quáng mà trao tình cảm sai người. Không có ai bên cạnh thì tự yêu lấy bản thân mình. Bạn đâu cần một ai đó để trao cho bạn hạnh phúc vốn luôn thuộc về bạn. Tình yêu không sớm thì muộn cũng đến thôi và hãy dành những điều tốt đẹp cho người xứng đáng.

(sưu tầm)

____