Các mẹ ạ, đợt cưới vợ xong ra Hà Nội, thì đồng chí vợ cứ kêu mệt mỏi đủ kiểu, rồi tâm trạng như thời tiết Hà Nội mấy hôm nay lúc mưa lúc nắng ấy. Em thì em cứ nghĩ cưới xong bố thằng nào mà chả mệt, đến thở còn không có sức nói gì đến đi lại đây đó.

Rồi cái đêm đó, em nằm gác chân lên trán suy nghĩ, có khi nào vợ mình có bầu rồi không (làm sao có bầu thì các mẹ đừng phân tích nhé), kết hợp kinh nghiệm hóng vợ bạn đẻ bao năm nay em quyết định mua que chíp chíp về ngậm cho ngọt giọng. Sáng sớm, mắt mới mở một nửa, thì vợ bảo: "Anh ơi, 2 vạch rồi."

Em mới bảo: "Bắt mạng khác đi, wifi chập chờn lắm, sáng sớm xem phim làm gì".

Dứt câu nói em nhớ đến chuyện em suy nghĩ đêm qua mới bật dậy hỏi vợ: "Ý, là có em bé à? Là được làm cha rồi à?"

Đồng chí vợ tủm tỉm gật đầu. Nói thật là em sướng lắm các mẹ ạ, sướng hơn cả chó có giỗ luôn.

Tuy nhiên, tính em cẩn thận mới bảo vợ đi khám, em rút hầu bao mấy loét đi siêu âm thì đúng là đã có em bé. Lúc đó mà ở nhà thì ôm chầm lấy vợ rồi, nhưng là ở bệnh viện, nên em chỉ bảo: "Về thôi em, xe từ nay kẹp 3 rồi!". Sướng, sướng quá các mẹ ạ!!!

Đợt đó ngày nào em cũng lên gút gồ tìm hiểu các mẹ ạ. Nghe nói có bầu hay nghén lắm, hoặc sợ hoặc thèm cái gì đó nên phải tìm hiểu để chiều lòng đồng chí vợ. Chiều hôm đó em tắm bằng sữa tắm RỒ MÁ NỒ mà vợ mua tuần trước, thế quái nào vợ lại bảo "Anh tắm cái gì mà thối thế". Bốc cứt rồi các mẹ ạ, tuần trước bảo "xơm xế" giờ đã kêu thối, chả nhẽ đàn bà thay đổi nhanh như vậy ư??? Hoá ra vợ em sợ mùi đó. Mà cái giống nghén của vợ em hình như không có trên mạng, ăn không ăn uống thì lười, mùi vị thì nay khen mai chê. Chả thế mà có 2 vợ chồng đến chục loại dầu gội với xà bông các kiểu.

Có hôm đang đi công chuyện vợ nhắn tin bảo em thèm cháo vịt. Em mừng như mở cờ trong bụng, cuối cùng "hắn ta" cũng chịu ăn rồi. Tức tốc mua cháo về, cười hớn hở cho ra bát múc cho vợ ăn thì... "Anh ăn đi, em không ăn đâu". Bỏ mẹ rồi, con cái mới mấy tuần tuổi đã hành nhau rồi. Ép mãi ăn được vài thìa, mà em sướng đến không cần ăn vẫn thấy đói các mẹ ạ!

May quá vợ chỉ nghén có thế, giờ đã lấy lại được cân bằng ăn uống và đi làn tốt rồi. Bởi vậy người ta nói, mọi sự là do ăn ở mà. Em sống tốt nên vợ nghén có vậy, chứ 2h sáng bảo thèm món gì đó, thì có nước đốt nhà thôi.

Cái chuyện vợ chồng nó dài lắm các mẹ ạ, tóm lại là em sắp được làm bố trẻ con và em đang sướng!!!

ST