Và rồi đến một ngày thì có một người phụ nữ xuất hiện, bà ấy chính là mẹ của bạn đó và bà ấy muốn về để nhận lại con gái mình. Sau khi bạn ấy thấy cha mình và người phụ nữ đó nói chuyện với nhau thì bạn mới biết được sự thật. Lúc đó bạn ấy không tin vì cứ nghĩ rằng cha mình muốn bán mình đi. Nhưng khi được bà nội nói ra sự thật thì bạn rất sốc, bạn không ngờ người mà suốt thời gian qua chăm sóc và hi sinh cho mình nhiều đến như vậy tại sao không phải là cha ruột của mình. Bạn sốc đến mức ngất xĩu và được đưa đến phòng cấp cứu để chữa trị. Sau khi chữa trị xong thì bạn mới biết rằng mình sắp phải đi theo người phụ nữ mà bạn phải gọi là mẹ ấy ra nước ngoài sinh sống. Bạn nhất quyết không đi bạn cầu xin cha cho mình ở lại để chăm sóc cho cha và bà nội, nhưng cha bạn rất lạnh lùng và nói rằng thật ra cha bạn nuôi bạn vì để sau này cho bạn nhận lại mẹ để được lấy tiền mà thôi chứ không yêu thương bạn vì hai người không có mối quan hệ quyết thống nào cả (mình biết khi mà người cha nói ra câu nói ấy thì lúc đó trong lòng ông thâht sự rất đau đớn nhưng vì muốn con gái mình được có cuộc sống tốt hơn, và tương lai tươi sáng hơn sống ở nơi này, nên buộc ông phải nói ra những lời đau lòng đó).

Lúc đấy bạn đã đau đớn và khóc rất nhiều, bạn luôn cho rằng cha bạn nói dối nhưng bạn không thể làm gì được bằng cách chấp nhận và đi theo người phụ nữ ấy. Khi sắp xếp mọi thứ ra sân bay, bạn không thể ngưng hai hàng lệ vẫn còn rơi trên đôi mắt của bạn và bạn luôn quay đầu và mong chờ một điều gì đó. Và khi bạn bước vào trong thì bạn có nghe thấy tiếng ai đó gọi mình, tiếng gọi đó vô cùng quen thuộc bạn bất giác chạy vội ra, và điều bạn đang thấy trước mắt đó là hình ảnh người cha hàng ngày ở bên bạn hi sinh cho bạn đang phải cúi đập đầu xuống đất quỳ lạy để được phép vào trong nhìn mặt con gái nhìn lần cuối cùng. Bạn oà khóc như một đứa trẻ và vội chạy tới ôm lấy cha mình, hai cha con khóc nức nở khiến mọi người xung quanh cảm động mà rơi lệ. Cha bạn nói một câu khiến bạn ấy nhớ mãi "Cho dù hai cha con ta không cùng một dòng máu, nhưng con vẫn mãi là con gái bé nhỏ của cha". Thật sự khi đọc xong bài viết ấy tôi đã không khỏi xúc động và nước mắt cứ rơi mãi không ngừng. Tôi cảm thấy bạn ấy thật sự may mắn khi có được một người cha tuyệt vời như vậy, ông ấy đã hi sinh rất nhiều cho bạn ấy mặc dù không phải là con ruột của mình nhưng ông không bao giờ ghét bỏ thậm chí còn đem lại cho bạn những điều tốt đẹp nhất trong cuộc sống này. Hi vọng là bạn ấy cùng với cha mình sẽ sống thật tốt, và hãy biết trân trọng và yêu thương người cha vĩ đại đó thật nhiều bạn nhé.