Chào các mẹ!

Bữa nay Covid-19 bùng phát phức tạp quá, nay được nghỉ ở nhà em lên grup này  chia sẻ với các mẹ một việc tìm thầy phong thủy mà lắm khi chị em ta rất cần nhưng khó kiếm.

Nói thiệt là từ trải nghiệm đau khổ của gia đình nên em muốn giúp phần nào đó cho các mẹ di sau không bước chân vô như em. Chẳng là sau gần 10 năm lấy nhau dành dụm và vạy mượn vợ chồng em tính cất nhà ra ở riêng vì mấy nhỏ đã lớn, phần muốn độc lập. Cũng như mọi người ông xã đi thuê thiết kế xong, nhờ người lựa ngày và cứ vậy làm thôi. Ai ngờ, mới đổ trần tầng trệt ông xã bị xe cán dập nát 2 chân, việc xây nhà phải đình trệ lại. Trong lúc hoang mang khi nằm trong bệnh viện chăm chồng có bà cô gọi điện hỏi thăm và nói là mướn thầy phong thủy về coi cho. Ông xã em cũng có ý như vậy vì thực sự cũng hoang mang. Em bắt đầu công cuộc kiếm thầy phong thủy, nhưng thực sự gia đình và người thân không biết ai vì ở Biên Hòa đa số là thầy cúng hoặc xem bói, xem tướng, thực sự là mệt mỏi, em mới bốc máy gọi cho bà cô bữa nhắc vợ chồng em, bà mới nhắn cho số và kêu thầy này tên là Tuấn Thịnh, nổi tiếng trong nam, ngoài bắc, nhưng cũng khó nhờ vì thầy rất bận.

Em mới lấy máy gọi may quá thầy bắt máy liền và nhận lời hẹn tới giúp gia đình em. Chao ôi, khi thầy tới đo tính lập bản đồ phong thủy thì lô đất không hợp chút nào luôn với vợ chồng em. Tất cả đều phạm hết, ngay từ việc mượn tuổi, lựa ngày động thổ cũng phạm ngày sát chủ. Thầy điều chỉnh lại tọa và hướng bếp, giường, bàn thờ rất khoa học và đúng phong thủy vì thầy giải thích rất rõ ràng. Nhà em đổ trần trệt mất rồi nên độ cao không điều chỉnh được, đành phải chấp nhận lỗi 1 trần vì không hiểu sao người thiết kế cao độ cho nhà em lại lấy toàn số âm: 4,0; 3,8; 3,6 m mà đáng ra phải là số dương 3,9; 3,7; 3,5 m. Ông xã em rất buồn với kết quả mà bản đồ phong thủy do thầy Tuấn Thịnh lập ra, thốt lên: Phải chi nhà mình gặp thầy sớm!

Trong lòng em cũng trĩu nặng, vẫn biết làm nhà hay gặp hạn nhưng em không nghĩ phạm phong thủy nó lại hạn lớn như vậy. Nhưng phúc đức ông bà tổ tiên lớn gặp được thầy tốt, gần hoàn thiện thầy tới làm lễ trấn trạch, coi ngày giờ hướng dẫn thủ tục nhập trạch và kiêng kỵ trong 100 ngày. Từ đó đến nay gia đình nhà em mọi người đều bình an, may mắn, thu nhập rất khá, mọi nợ làm nhà trả xong xuôi hết. Mới đó đã hơn 1 năm, tối qua nhỏ bạn hỏi năm ngoái mượn tuổi làm nhà ra sao để nhỏ đó tính cất nhà năm nay, em nói nên nhờ ngay thầy Tuân Thịnh giúp cho an tâm vì dù mình có hiểu biết đến mấy cũng không bằng các thầy có chuyên môn.

Các mẹ cứ dành chút thời gian check Zalo và facebook của thầy mới thấy thực sự cái tài và cái tâm của thầy.  Em chân thành Review thầy phong thủy Tuấn Thịnh biết đâu sẽ giúp ích được nhiều mẹ đang cần. Em cũng mong các mẹ ai biết địa chỉ nào hay thì chia sẻ cho chị em chúng ta cùng tham khảo nha. Em cảm ơn!