hình ảnh

Vì sao mọi người luôn truyền tai nhau rằng "phía sau người đàn ông thành công, luôn có 1 bóng dáng người phụ nữ"

Khi tôi lập gia đình thì tôi mới hiểu, trong hôn nhân sự hy sinh của người phụ nữ là động lực phấn đấu của người đàn ông trong gia đình.

Nếu bạn có cái tôi cao quá hoặc bạn tính khí nóng nảy nghi ngờ,... Vvv... Liệu hôn nhân có bền vững?

Tôi lập gia đình cũng 7 năm nhưng vợ chồng tôi ở cùng nhau gom lại chắc chỉ có 3 năm, lý do thì chắc đa số các chị em cũng hiểu rồi đúng không???

Đó là công việc , là khoảng cách đi làm xa là lo cho khoảng chi tiêu của gia đình là sự vất vả của người cha bương chải trong công việc, cảnh đi làm đi công tác xa nhớ vợ thương con hết lòng vì công việc và muốn gia đình mình phải đầy đủ, muốn vợ con mình phải hãnh diện với mọi người..

Nhưng được đều đó người phụ nữ trong gia đình phải hiểu và cảm thông, nếu bạn có tính nghi ngờ cứ như chồng mình đi vậy thì chỉ gái hay ăn chơi kiểu như không đặt niềm tin thì hôn nhân ấy có bền không??? Tôi xin trả lời là sẽ không bao giờ..

Nhưng khi chồng bạn mang tiền về cho bạn đã có chị em nào rớt nước mắt chưa có mở lời cảm ơn chưa hay đơn giản lấy và để anh vài đồng để anh chi tiêu cá nhân, hay cầm rồi sài theo ý mình mà không nghĩ chồng mình chịu vất vả đỗ mồ hôi có khi bị la mắng hay rất khó khăn để kiếm được đồng tiền mang về cho bạn.

Tôi và chồng tôi cưới nhau từ năm 2013 tới nay và cũng có 2 mặt con rồi nhưng đôi khi thấy cảnh chồng làm vất vả tôi chỉ biết làm đúng bổn phận người vợ chăm lo con cho tốt để chồng tôi yên tâm làm việc của mình. Nhớ thì gọi điện thời hiện đại rồi có Zalo hay facebook nhìn nhau vậy cũng đỡ hơn các ông bà hồi xưa rồi các chị em ạ.

Mình chỉ muốn nói các chị em thôi hãy đặt niềm tin vào người đàn ông của các chị, đừng quá hoài nghi hay càm ràm họ quá. Các chị quán xuyến họ nhiều lúc họ sẽ không còn bận tâm và sẽ thay đổi cho xem .

Hãy quan tâm hơn và chia sẻ cùng chồng những lúc rảnh, hãy hỏi anh ấy mệt không hay những câu hỏi thăm về công việc, khoảng cách sẽ không xa khi các anh có được người vợ tâm lý và biết hiểu cho mình.

Hôn nhân có bền vững hạnh phúc hay không là do các chị em chúng ta đó ạ.

Cảm ơn các chị đã đọc bài viết của em nha.