Mặc dù BF hiện tại là người Việt nhưng em vãn muốn lập ra topic này để các chị em yêu tây và lấy tây chia sẻ kinh nghiệm.

Bây giờ em thấy xã hội VN mình chán quá, các ông chồng bồ bịch lăng nhăng chơi gái thì coi là chuyện thường ngày ở huyện. vẫn về với vợ con là ngoan rồi ji` phải làm ầm lên. Các chị em thì chỉ có lựa chọn, hoặc li dị hoặc khuất mắt trông coi. đàn ông thì chẳng tôn trọng phụ nữ, vợ vừa đi làm về nhưng phải dọn dẹp hầu hạ chồng con trong khi các ông cũng đi làm về như thế mà được quyền nhậu nhẹt.

Nói chung em thấy chán đàn ông VN lắm, BF của em ở nước ngoài 10 năm rồi nên cũng đỡ đỡ 1 chút. Nhưng em nói thẳng với ổng nếu không lấy anh em sẽ yêu tây.

Tây ở đây không chỉ da trắng mà là tất cả quốc tịch màu da. theo quan sát của em Châu Á thì có dân malaysia gốc hoa là ok nhất, đẹp dai tốt tính, quen nhiều người rồi. Sing hay Hongkong cũng ok nhưng hơi sòng phẳng quá, TQ thì thôi nhé. Tây trắng thì lịch thiệp đấy nhưng hay bị yêu ngắn hạn, nói chung k bền vững. Trung đông cũng được, ngoan mỗi tội theo đạo hồi, nhưng hội này giàu phải biết. em quen 1 chú, date thứ 3 đã tặng khuyên tai kim cương cho bạn gái rồi.:Laughing: .Ấn thì hơi thô lỗ với khoe khoang. Cơ bản là thế các chị có thêm kinh nghiệm ji` k?

Em ở bên này thấy đàn ông họ tôn trọng phụ nữ lắm. có mấy đứa bạn em yêu non-Vietnamese mà thấy chúng nó được chiều chộng tôn trọng, rồi bản tính phụ nữ VN hay chăm sóc người mình yêu, tụi tây nó thấy thế cảm động ghê lắm. coi mình như của quí hiếm có. Em thấy gái Việt mình ra nước ngoài cực đắt giá, còn đàn ông Việt thì chả ma nào thèm. vậy mà ở VN phụ nữ mình khổ thế.