Em là một cô gái còn trẻ, cũng xinh xắn và dế thương, được nhiều chàng để ý, nhưng em lại yêu anh... từ một người anh, người bạn, anh trở thành người yêu của em từ lúc nào. Chỉ có điều là anh đã có vợ và hai đứa con. Anh đến với em khi anh chưa ly hôn vợ cũ, và đến tận hôm nay vẫn vậy...

Anh là một người đàn ông tốt và bản lĩnh, một người men nhất mà em từng gặp. Có lẽ sự từng trải của một người đàn ông ngoài 30 tuổi và kinh nghiệm gia đình đã khiến em-một cô gái hơn 20 tuổi- ngưỡng mộ và si mê anh đến thế.Em thậm chí nghĩ rằng mình có thể đến với nhau sau khi anh li hôn, bất chấp dư luận, em có thể chăm sóc cô con gái bé bỏng đáng yêu của anh, và chúng em sẽ có một cuộc sống hạnh phúc...Anh cũng nói sẽ giải quyết chuyện gia đình vì cảm thấy quá mệt mỏi vì người vợ lười biếng và ích lỷ của mình, mặc dù hai người đã yêu nhau đến hơn 10 năm và có 2 đứa nhóc xinh xắn.

Nhưng sắp một năm rồi, em không biết phải chờ đến khi nào nữa, đã có lần em chạy trốn anh nhưng rồi như có sức mạnh vô hình, em lại trở về bên anh, sống vui vẻ bên anh, dù nhiều khi trong lòng cảm thấy trăm mối tơ vò.

Em không phải là nguyên nhân dẫn đến dạn nứt trong chuyện tình cảm của anh và chị ấy, nhưng trong thâm tâm em không muốn có quan hệ với anh khi anh chưa chấm dứt chuyện tình cảm của anh với vợ.nhưng tình yêu mà...Giá mà tình yêu có thể chờ đợi chúng ta. ..Và một sự thật là em vẫn chưa muốn lấy chồng, em còn quá trẻ để đảm đương vai trò một người vợ, người mẹ, em vẫn còn yêu tự do lắm. Nhưng dù vậy em không muốn kéo dài tình trạng này thêm nữa, 1 năm đã là tương đối đủ để chúng ta hiểu nhau và quyết định xem mìh có nên đến với nhau hay không.

Có lẽ em sẽ xa anh một thời gian, để anh có thể giải quyết chuyện gia đình của mình, và để em không bị dằn vặt là kẻ phá hoại hạnh phúc gia đình người khác, nhưng em lại lo, em lo rằng anh sẽ lại trở về bên cạnh chị ấy, và em sẽ mất anh, mất đi tình yêu của mình. Em phải làm sao đây? :Sad: