Chuyện là như thế này các mẹ ạ ,đất nhà em cũng hẹp thôi,bên cạnh là 1 cái ao, ngày xưa ông cố nội đào để lại cho ,có giấy tờ đàng hoàng, đóng thuế đầy đủ.Nhà thằng hàng xóm thì ở bên bờ bên kia,đất rộng thênh thang .Ao nhà em thả rất nhiều cá, trên thì trồng rau muống xanh non cứ gọi là mơn mởn .Sư thằng hàng xóm chứ, tham gì mà tham như mõ thế,lén lút đêm hôm đổ đất lấn ao nhà em .Thỉnh thoảng còn câu trộm cá nhà em nữa chứ.Lần trước nó còn chèo thuyền sang cắt trộm rau nhà em.Em cáu quá định sang nhà đánh nó, nhưng mà nhà nó đông anh em quá, lại lắm đồ chơi khủng vì thế mà em cố nhịn gọi nó sang đàm phán đề nghị nó ko được lấn đất, mang thuyền sang cắt rau nhà em nữa. Nó cũng gật gật bảo cũng muốn giữa hòa khí giữa 2 nhà, ko muốn xích míc oánh nhau thiệt hại cho cả 2.

Tưởng yên lành rồi thế mà sáng nay mấy anh em nhà nó lại cho thuyền sang cắt rau muống nhà em công khai đầy thách thức. Các bác bảo có tức ko cơ chứ.Sao trên đời lại có cái loại tham lam đến mức đấy nhờ.Đất đai nhà em có chủ quyền đang hoàng sao nó lại dám ngang nhiên làm cái trò hèn hạ đến thế nhờ . Em làm đơn kiện nó ra Phường rồi đấy.nếu mà ko ăn thua gì, nhà em dù yếu dù nghèo cũng liều cái thân này cho nó 1 trận.

Vấn đề là nó đông anh em quá,anh em nhà nó lại tuyền súng ống giang hồ bặm trợn, trong khi nhà em toàn gậy gộc và mấy con dao gỉ.

Em đang quyết tâm vận động anh chị em cả nhà đi tập võ, về Hải Phòng làm vài khẩu hoa cải phòng thân, may ra bọn hàng xóm nó còn kiềng nể 1 chút.Con giun xéo mãi cũng quằn, lúc ko nhịn nổi nữa thì còn có cái mà chiến. Theo ý các bác em nên làm gì với thằng hàng xóm mất dậy bây giờ ạ? chắc phải vận động mấy nhà bên giúp sức quá.