Chào mọi người.

Lâu rồi e mới vào đọc WTT nên chưa có thời gian ngâm cứu hết, ko biết có topic nào tương tự của em không. Xin được lắng nghe ý kiến của mọi người ^^

Việc này có thể sẽ là 1 trong những nguyên nhân chính để em đánh giá về con người của zai, để đưa ra quyết định có tiếp tục cùng zai đi trên 1 con đường hay không?

Em và bạn trai em cũng hẹn hò 1 thời gian rồi, chưa thực sự yêu nhau lắm, không hợp nhau, hay cãi nhau lắm, nhưng dạo gần đây thì đỡ hơn. Cả 2 cũng ko còn quá trẻ để chỉ hẹn hò rồi thôi nữa, mà có lẽ cũng cần tính chuyện lâu dài mặc dù e cũng chưa mặn mà lắm với chuyện lập gia đình.

Về tính cách thì nhiều cái chán, e ko nêu ở đây nữa mà sẽ tự soi xét và quyết định. Nhưng còn vụ này thì xin mọi người ý kiến ạ.

Zai xấu trai, ko cao ráo, nhưng đâu đó bạn bè cũng gthiệu nhiều nên quen nhiều em. Trong đó có 1 em gái, em này thì đâu đấy gần nhà và quen biết cũng lâu rồi, qua 1 số tìm hiểu nho nhỏ em biết em này thích zai nhà em, và dù ko được đáp lại nhưng vẫn hy sinh âm thầm theo dõi và chăm sóc từ xa. Em ấy thường xuyên nhắn tin, gọi điện cho zai, thi thoảng lúc ngồi cạnh em mà e ấy toàn hỏi ăn cơm chưa rùi đang làm gì, rồi e còn thấy trong tin nhắn của zai có nhiều tin hỏi trước khi đi ngủ, chúc ngủ ngon...và toàn là em đó chủ động nhắn trước. Zai có kể với em về em này, cũng có vẻ quý mến và trân trọng, còn có lẽ là ko yêu. Nhưng e vẫn thấy nhắn lại , hỏi thăm lại, và có lẽ thế nên em kia vẫn nhiệt tình lắm. Em cũng đã nói chuyện với zai về chuyện này, bày tỏ quan điểm " trân trọng môi quan hệ thân thiết của 2 bạn, nhưng e thấy 2 bạn hơi quá đà và e sẽ ko chấp nhận kiểu thế, cái gì cũng nên có giới hạn của nó blabla" nhưng zai thường là " em toàn suy nghĩ linh tinh, nó nhắn chủ động thì a lịch sự trả lời chứ a có ý gì với nó đâu...".

Mình đoán là em í có biết là zai có bạn gái nhưng mà do thời gian trước cãi nhau nhiều, nên chắc là zai có tâm sự với em í là ko hợp, chia tay... nên em ý mới càng ngày càng nhắn nhiều như thế.

Thực ra về cơ bản em nghĩ có việc này là do zai nhà e ko dứt khoát, ko nói thẳng hoặc bày tỏ thái độ thẳng thắn nghiêm túc. Nhưng chỉ với mấy tin nhắn hỏi thăm thì e cũng chỉ nói được vài ba câu phản đối vậy thôi. Vì zai cũng chưa có hành động gì gọi là phản bội cả. E thực sự ko thích và ko hài lòng với điều này nhưng chưa biết xử lý thế nào để chấm dứt việc này cho hợp tình hợp lý và hiệu quả.

Đôi khi e nghĩ là sẽ gọi cho em kia để nói chuyện, nhẹ nhàng tình cảm thôi. Nhưng em này còn em khác, e ko có thời gian và công sức để có thể suốt ngày nghĩ cách đối phó với từng "em gái" một được. Mọi người có cao kiến gì thì chia sẻ với em nhé!

Xin cảm ơn mọi người :*