[-(

Chào các anh chị. Em có chuyện lớn chẳng biết tâm sự cùng ai , hai vợ chồng nói chuyện vẫn chưa thể tìm ra lời giải và phương pháp tối ưu. Mong anh chị thông thái chỉ cho em con đường thuận tiện nhất và có quyết định đúng đắn. em chân thành cảm ơn.

chuyện là thế này ạ: vợ chồng em đến với nhau bằng tình yêu, kết quả của tình yêu cứ tưởng như mọi người nhưng khi em sinh cháu thứ nhất được 3 ngày thì mất ko rõ nguyên nhân, em tiếp tục sinh bé thứ 2 và về bệnh viện tỉnh sinh thì cháu lại tiếp tục mất và triệu chứng tương tự chị cháu. Hè vừa rồi 2 vc đi kiểm tra tại bệnh viện c, đại học y hà nội, viện nhi tw, kiểm tra gen 2 vc thì kết quả bình thường. Bác sĩ khuyên 2 vc em tiếp tục mang thai và sinh cháu ,khi sinh thì về viện c sinh nhưng điều kiện hoàn cảnh và kinh tế em khó có thể đảm đương được,vả lại em lại sợ ko nuôi được mà giữa đất hn ko ai thân thích. Khó khăn lắm ạ. Bác sĩ cũng tư vấn rằng nghi ngờ vc em bị mang gen bênh rối loạn chuyển hóa bẩm sinh nên mới sinh con ra vậy (tức là 2 vc đều mang gen bệnh lặn, khi kết hợp với nhau thì con bị bệnh biểu hiện và mất còn bố mẹ vẫn bt mặc dù mang gen bệnh). điều đó có nghĩa rằng cơ hội vc em có con chung rất khó và e cũng ko dám mạo hiểm nữa. Tuy nhiên nếu như mà vc em chia tay lấy người khác thì có thể con sinh ra bình thường, chỉ cần ko lấy người trùng gen bệnh. Xã hội cũng nhiều người mang gen bệnh lặn nhưng họ ko lấy trung nhau thì ko sao. Tháng vừa rồi vc em xin tinh trùng iui nhưng thất bại, giờ thấy chán nản vì dù có cố gắng cũng ko pải con của 2 vc. Anh bảo hay a đi kiếm con bên ngoài nhưng em nghĩ chẳng có người nào sinh con cho a mà ko có mục đích, địa bàn e sống rất nhỏ, ai cũng biết chuyện nhà em, em sợ ko được con mà còn mất chồng. em bảo hay để em đi xin 1 ai đó thì anh ko đồng ý, em biết, đàn ông mà. em nói vậy thôi chứ em cũng chẳng có ai ngoài chồng nên bảo em xin cũng thấy khó lắm.Giờ mà xin con nuôi thì cung thấy thế nào ấy vì em có con, chồng có con chỉ vì không hợp gen thôi. Thật là nỗi khổ , ko phải hiếm muộn cũng như hiếm muộn. Anh chị hướng dẫn và chia sẻ cho em hươgs giải thoát với ạ